యాదాద్రి: చిన జీయర్ ఔట్, స్వరూపానంద ఇన్?

హైదరాబాద్ శివార్లలోని ముచ్చింతల్ ఆశ్రమంలో ఉన్న 216 అడుగుల శ్రీ రామానుజుల విగ్రహం, సమతా మూర్తి విగ్రహ ఆవిష్కరణతో ఖ్యాతి గడించిన వైష్ణవ జ్ఞాని శ్రీ త్రిదండి శ్రీమన్నారాయణ రామాంజున చిన జీయర్ స్వామిని ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ ప్రభుత్వం పూర్తిగా పక్కన పెట్టినట్లు కనిపిస్తోంది.
హైదరాబాద్‌కు 70 కిలోమీటర్ల దూరంలో యాదాద్రిలో పునర్నిర్మించిన పురాతన నరసింహస్వామి ఆలయ ప్రారంభోత్సవంలో చిన జీయర్ స్వామిని విస్మరించిన తీరును బట్టి చూస్తే,కేసీఆర్ ప్రభుత్వం అన్ని అంశాలలో చిన జీయర్ స్వామిని పూర్తిగా పక్కన పెట్టాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిసింది.
చిన జీయర్ స్వామి సూచించిన “యాదాద్రి” పేరును మార్చాలని, దాని పాత పేరు “యాదగిరిగుట్ట”గా మార్చాలని కూడా ఆయన నిర్ణయించుకున్నారు.ఇప్పుడు అధికారులు కూడా ఈ ఆలయాన్ని యాదగిరిగుట్ట దేవాలయంగా పేర్కొనడం ప్రారంభించారు.
ఈ ఆలయం వైష్ణవ ఆలయమైనప్పటికీ, కేసీఆర్ ఇతర సంప్రదాయాలకు చెందిన వారిని ఆహ్వానించడం ప్రారంభించారు. విశాఖపట్నం శారదా పీఠాధిపతి శ్రీ స్వరూపానందేంద్ర స్వామి మంగళవారం ఆలయానికి వచ్చి, ఈ ఆలయం విష్ణువు నరసింహ అవతారం మాత్రమే కాదు అన్ని దేవతలకు నిలయమని అన్నారు.
ఇంకా ఏమిటంటే, స్వరూపానందేంద్ర ఆహ్వానంలో చిన జీయర్ స్వామి సూచించినట్లుగా, యాదాద్రికి బదులుగా యాదగిరిగుట్ట అని స్పష్టంగా సూచించబడింది. ఇంత అద్భుతమైన ఆలయాన్ని నిర్మించినందుకు ముఖ్యమంత్రిని ప్రశంసించి వెళ్ళారు.
ఇది గొప్ప స్మారక చిహ్నం మరియు విజయనగర సామ్రాజ్యం యొక్క శ్రీకృష్ణ దేవరాయల వంటి నిర్మాణాన్ని కేసీఆర్ చేపట్టారు. ఇంత భారీ నిర్మాణంపై ఎవరూ ఆలోచించలేరు.కేసీఆర్ అందరి ప్రశంసలకు అర్హులు అని అన్నారు.కేసీఆర్ నిజమైన హిందువు అని స్వరూపానందేంద్ర అభివర్ణించారు.

చాలా మంది తమను తాము హిందూ మతానికి ప్రతినిధులుగా చెప్పుకుంటారు. కానీ కేసీఆర్‌ను మించిన పవిత్రమైన హిందువు దొరకరు అని అన్నారు. చిన జీయర్ స్వామిపై పరోక్షంగా విశాఖపట్నం శారదా పీఠాధిపతి శ్రీ స్వరూపానందేంద్ర స్వామి
వ్యాఖ్యలు చేశారు. దేవాలయాలను శివుడు లేదా విష్ణువు పేరుతో వివక్ష చూపడం సరికాదు అని అన్నారు.
దేవుళ్ల పేరుతో ప్రజలు పోరాడుతున్నారని, ఆదిశంకరాచార్యులు అందరినీ సమానంగా చూశారని గుర్తు చేశారు. యాదగిరిగుట్ట సకల దేవతలకు నిలయం. ఇది త్వరలో తిరుమల ఆలయ స్థాయికి ఎదగాలని కోరుకుంటున్నానుఅని విశాఖ శారదా పీఠాధిపతి శ్రీ స్వరూపానందేంద్ర స్వామి తెలిపారు.

Previous articleనాని, శ్రీకాంత్ ఓదెల, సుధాకర్ చెరుకూరి కాంబినేషన్ లో ‘దసరా’ సినిమాలో
Next articleవైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌కు బీసీలు పట్టం కడతారా?