వైఎస్ జగన్ పై రెడ్డి సామాజికవర్గం అసంతృప్తి?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తాజా మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణపై తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్న శక్తివంతమైన రెడ్డి సామాజికవర్గం. జగన్ అదే సామాజికవర్గానికి చెందిన వ్యక్తి కావడం వల్లే తమకు కష్టాలు తప్పవని వర్గీయులు భావిస్తున్నారు. రెడ్డి అనుకూల పార్టీగా ముద్ర పడకుండా ఉండేందుకు జగన్ కేబినెట్‌లో రెడ్డిల సంఖ్యను పరిమితం చేయాలని ఆయన ప్రయత్నిస్తున్నారు.
ఇప్పటికే కమ్మ, బ్రాహ్మణ, వైశ్య వర్గాలను పట్టించుకోకపోవడంపై అసంతృప్తి నెలకొంది. తాజా పునర్వ్యవస్థీకరణలో వైసిపి మంత్రి వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్, కమ్మ కొడాలి నానిలు తప్పుకున్నారు. మొన్నటి మంత్రివర్గంలోనూ బ్రాహ్మణులకు ప్రాతినిధ్యం లేదు. అయితే తాజా పునర్విభజనలో తమ సామాజికవర్గానికి తక్కువ ప్రాతినిధ్యం లభించడంపై రెడ్డిలు కూడా అసంతృప్తితో ఉన్నారు.
ప్రస్తుత మంత్రివర్గంలో వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి సహా ఐదుగురు రెడ్డిలు ఉన్నారు.బీసీలు,ఎస్సీలకే ఎక్కువ ప్రాధాన్యం.బీసీలను టీడీపీకి దూరం చేయాలనే ఆలోచన మెచ్చుకోదగినదే అయినా, రెడ్డిల ప్రాతినిథ్యం తక్కువగానే ఉందనేది స్పష్టమవుతోంది. పార్టీ ప్రతిపక్షంలో ఉన్న కష్ట సమయాల్లో రెడ్డిలు పార్టీని సొంతం చేసుకోవడమే కాకుండా పార్టీని నిలబెట్టడానికి భారీ మొత్తంలో ఖర్చు చేయడంతో ఇది తీవ్ర అసంతృప్తికి దారితీసింది.
పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డి, కోటంరెడ్డి శ్రీధర్‌రెడ్డి, చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి, కాటసాని రాంభూపాల్‌రెడ్డి, భూమన కరుణాకర్‌రెడ్డి, అనంత వెంకట్‌ రామిరెడ్డి, నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్‌రెడ్డి, ఆనం రామనారాయణరెడ్డి వంటి రెడ్డి ఎమ్మెల్యేలకు మంత్రి పదవులు దక్కలేదు. ఈ ఎమ్మెల్యేల్లో ఎక్కువ మంది సైడ్‌లైన్‌లో ఉండటం పట్ల తీవ్ర నిరాశతో ఉన్నారు.

Previous articleఏడాది చివరి నాటికి హైదరాబాద్ లో 125 అడుగుల డాక్టర్ అంబేద్కర్ విగ్రహం!
Next articleఒవైసీని నిర్దోషిగా విడుదల అయ్యేందుకు కేసీఆర్ సహకరించారా?