కేబినెట్ హోదా పదవి నిరాకరించిన కొడాలి నాని?

వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎమ్మెల్యే, రాష్ట్ర పౌరసరఫరాల శాఖ మాజీ మంత్రి కొడాలి వెంకటేశ్వర్ రావు అలియాస్ నాని కొత్తగా ఏర్పాటైన ఏపీ స్టేట్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ చైర్మన్‌గా నియామకాన్ని అంగీకరించడానికి నిరాకరించినట్లు సమాచారం.
24 మందితో పాటు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కేబినెట్ నుండి కొడాలి తొలగించబడ్డారు, వారిలో 11 మంది మంత్రులను సోమవారం పునరుద్ధరించిన మంత్రివర్గంలో తిరిగి చేర్చుకున్నారు. ఈ 11 మందిలో కొడాలి పేరు కూడా ఉండొచ్చని ప్రచారం జరిగినా,చివరి క్షణంలో ఆయన పేరును పక్కనబెట్టి, ఆయన స్థానంలో జోగి రమేష్‌ను కృష్ణా జిల్లా నుంచి ప్రాతినిధ్యం వహించారు.
కొడాలి నాని ని ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు గాను ఆయనను ఏపీ స్టేట్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ చైర్మన్‌గా నియమిస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి ఆదివారం స్వయంగా ప్రకటించారు. మంత్రి, ప్రొటోకాల్‌తో కూడిన అన్ని సౌకర్యాలతో కూడిన క్యాబినెట్ హోదా.
అయితే, కొడాలి నాని పదవిని స్వీకరించడానికి ఆసక్తి చూపడం లేదని, అదే విషయాన్ని ఆయన జగన్‌కు మర్యాదపూర్వకంగా తెలియజేసినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. కేబినెట్‌ మంత్రికి, క్యాబినెట్‌ ర్యాంక్‌కు మధ్య వ్యత్యాసం ఉందని ఆయన ముఖ్యమంత్రికి చెప్పినట్లు తెలిసింది.
అంతేకాదు, కేవలం బుజ్జగింపు కోసమే నాకు పదవి ఇచ్చారనే అభిప్రాయం ప్రజల్లో ఏర్పడాలని నేను కోరుకోవడం లేదు.దీని వల్ల మంత్రి పదవి పోవడం కంటే నా ప్రతిష్ట దెబ్బతింటుంది. నేను ఎమ్మెల్యేగా కొనసాగడమే మంచిది అని కొడాలి నాని జగన్‌కు చెప్పినట్లు తెలిసింది. అయితే తాను అసంతృప్తిగా లేనని చెప్పారు.
నేను పదవుల కోసం, పదవుల కోసం ఆరాటపడే వ్యక్తిని కాదు. జగన్ గ్యారేజీలో వర్కర్‌గా పని చేస్తాను. అంతేకానీ నాకు వేరే పదవి అవసరం లేదు అని జగన్‌కు స్పష్టం చేశారు.
అయితే మంత్రివర్గ ఏర్పాటులో సామాజిక న్యాయం జరిగేలా కృషి చేసినందుకు ముఖ్యమంత్రిని కొడాలి నాని అభినందించారు. జగన్ సామాజిక విప్లవాన్ని సృష్టిస్తున్నాడు. ఆయనది అరుదైన వ్యక్తిత్వం. వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో ఆయ‌న‌ను మ‌ళ్లీ రెండోసారి అధికారంలోకి తీసుకురావ‌డానికి కృషి చేస్తాం అని కొడాలి నాని అన్నారు.

Previous articleఒవైసీని నిర్దోషిగా విడుదల అయ్యేందుకు కేసీఆర్ సహకరించారా?
Next articleJo Sharma