ఒవైసీని నిర్దోషిగా విడుదల అయ్యేందుకు కేసీఆర్ సహకరించారా?

హైదరాబాద్‌లోని నాంపల్లి మెట్రోపాలిటన్ కోర్టులోని ఎంపీ, ఎమ్మెల్యేల ప్రత్యేక సెషన్స్ కోర్టు నిర్మల్, నిజామాబాద్ జిల్లాలకు సంబంధించిన రెండు విద్వేషపూరిత ప్రసంగాల కేసుల్లో తెలంగాణ రాష్ట్ర శాసనసభలో ఆల్ ఇండియా మజ్లిస్-ఇ-ఇత్తెహాదుల్ ముస్లిమీన్ (ఏఐఎంఐఎం) ఫ్లోర్ లీడర్ అక్బరుద్దీన్ ఒవైసీని నిర్దోషిగా ప్రకటిస్తూ బుధవారం తీర్పునిచ్చింది.
అందుకు సరైన సాక్ష్యాధారాలను సమర్పించడంలో ప్రాసిక్యూషన్ విఫలమైందని కోర్టు పేర్కొంది. జాతీయ సమగ్రతను దృష్టిలో ఉంచుకుని భవిష్యత్తులో ఎలాంటి వివాదాస్పద ప్రసంగాలు చేయవద్దని అక్బరుద్దీన్‌ను ఆదేశించింది.
ఆల్ ఇండియా మజ్లిస్-ఇ-ఇత్తెహాదుల్-ముస్లిమీన్ (ఏఐఎంఐఎం) చీఫ్, హైదరాబాద్ ఎంపీ అసదుద్దీన్ ఒవైసీ తమ్ముడు అక్బరుద్దీన్ డిసెంబర్ 22, 2012 న నిర్మల్ జిల్లాలోని భైంసాలో పోలీసు బలగాలను కేవలం 15 నిమిషాల పాటు దూరంగా ఉంచితే హిందూముస్లిం జనాభాను సమతుల్యం చేస్తానని వ్యాఖ్యలు చేశారు
అంతకుముందు డిసెంబర్ 8,2012న నిజామాబాద్‌లో ఇలాంటి ద్వేషపూరిత ప్రసంగాలు చేశాడు, అక్కడ అతను ఒక వర్గానికి వ్యతిరేకంగా రెచ్చగొట్టే మరియు అవమానకరమైన పదజాలాన్ని ఉపయోగించాడు.
భారతీయ శిక్షాస్మృతిలోని సెక్షన్ 153-ఎ (వివిధ మత సమూహాల మధ్య శత్రుత్వాన్ని పెంపొందించడం),153-బి (జాతీయ సమైక్యతకు హాని కలిగించే ఆరోపణలు, వాదనలు), 506 (నేరపూరిత బెదిరింపు) కింద పోలీసులు జూనియర్ ఒవైసీపై క్రిమినల్ కేసులు నమోదు చేశారు.
2012 డిసెంబర్‌లో నిజామాబాద్‌, నిర్మల్‌లలో విద్వేషపూరిత ప్రసంగాలు చేశారన్న ఆరోపణలపై నమోదైన కేసులకు సంబంధించి ఒవైసీని అరెస్టు చేసి, బెయిల్‌పై విడుదల చేశారు.40 రోజుల పాటు జైలులో ఉన్నాడు.
క్రైమ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ డిపార్ట్‌మెంట్ (సిఐడి) నిజామాబాద్ కేసును విచారించి 2016లో ఛార్జిషీట్ దాఖలు చేయగా, కేసును విచారించిన నిర్మల్ జిల్లా పోలీసులు అదే సంవత్సరం చార్జిషీట్ కూడా సమర్పించారు. నిజామాబాద్‌ కేసులో 41 మంది సాక్షులను విచారించగా, నిర్మల్‌ కేసులో 33 మందిని విచారించారు.
పోలీసులు ఉద్దేశ్యపూర్వకంగానే సరైన ఆధారాలను కోర్టు ముందుంచకపోవడంతో ఏఐఎంఐఎం నాయకుడిని నిర్దోషిగా విడుదల చేసేందుకు టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం పరోక్షంగా సహకరించిందన్న ఆరోపణలున్నాయి.
వాస్తవానికి, ఒవైసీ 2019 లో కరీంనగర్ జిల్లాలో ఇదే విధమైన వ్యాఖ్య చేసాడు.ఎంఐఎం నాయకుడి ప్రసంగంలో ఎలాంటి అభ్యంతరకర, శత్రుత్వం, రెచ్చగొట్టే వ్యాఖ్యలు లేవని కరీంనగర్ పోలీస్ కమిషనర్ వీబీ కమలాసన్ రెడ్డి ఓవైసీకి క్లీన్ చిట్ ఇస్తూ ప్రకటన జారీ చేశారు. ఒవైసీ ప్రసంగానికి సంబంధించిన వీడియోలను పరిశీలించిన న్యాయ నిపుణులు వ్యాఖ్యల్లో అభ్యంతరకరం ఏమీ లేదని, అందుకే ఆయనపై ఎలాంటి కేసులు నమోదు చేయబోమని చెప్పారు.

Previous articleవైఎస్ జగన్ పై రెడ్డి సామాజికవర్గం అసంతృప్తి?
Next articleకేబినెట్ హోదా పదవి నిరాకరించిన కొడాలి నాని?