ఐదు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీలకు మంత్రివర్గం ఆమోదం!

తెలంగాణ రాష్ట్రంలో ఐదు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీల ఏర్పాటుకు మంగళవారం మంత్రివర్గం సూత్రప్రాయంగా ఆమోదం తెలిపింది. CII-AMITY, MNR, గురునానక్, NICMAR, కావేరీ వంటి యూనివర్సిటీలు రానున్నాయి. చివరిది వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయం.ఫార్మా యూనివర్శిటీ, ఏవియేషన్ యూనివర్శిటీని కూడా ప్రతిపాదిస్తున్నట్లు కేబినెట్ సమావేశం అనంతరం ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు విలేకరులకు తెలిపారు.
ఫార్మా యూనివర్శిటీ ఇదే మొదటిది కాగా ఇటీవల పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కె.టి. రామారావు యుఎస్‌కి, అమెరికన్ కంపెనీలు సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని పంచుకోవడం ద్వారా ఈ చొరవలో భాగం కావడానికి ముందుకు వచ్చాయి. భారతదేశపు మొట్టమొదటి పౌర విమానయాన విశ్వవిద్యాలయం కూడా హైదరాబాద్‌లో రావాలని ప్రతిపాదించబడింది. ఈ రంగం శరవేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోందని ముఖ్యమంత్రి పేర్కొన్నారు.
ఢిల్లీ, ముంబై, బెంగళూరు విమానాశ్రయాల తర్వాత హైదరాబాద్‌ ఎయిర్‌పోర్టు దేశంలోనే నాల్గవ అతిపెద్ద ఎయిర్‌పోర్ట్‌గా అవతరించిందని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ అంటారు. కోల్‌కతా,చెన్నై విమానాశ్రయాలను అధిగమించింది.
విస్తీర్ణం పరంగా భారతదేశంలోనే అతిపెద్ద విమానాశ్రయం హైదరాబాద్ అని, ఢిల్లీలో 5,000 ఎకరాల భూమి ఉండగా, హైదరాబాద్ విమానాశ్రయంలో 5,200 ఎకరాలు ఉందన్నారు. పెరుగుతున్న డిమాండ్‌కు అనుగుణంగా రెండో రన్‌వేను అభివృద్ధి చేయాలని ఎయిర్‌పోర్ట్ ఆపరేటర్ GMR హైదరాబాద్ ఇంటర్నేషనల్ ఎయిర్‌పోర్ట్ లిమిటెడ్‌ను ప్రభుత్వం కోరింది.
మరో ప్రధాన నిర్ణయంలో,మూసీ నదిపై నిర్మించిన రెండు రిజర్వాయర్‌లైన హిమాయత్ సాగర్ మరియు ఉస్మాన్ సాగర్‌లను పరిరక్షించేందుకు 1996లో జారీ చేసిన ప్రభుత్వ ఉత్తర్వు (GO) 111ను రద్దు చేయాలని క్యాబినెట్ నిర్ణయించింది.
వికారాబాద్, రంగారెడ్డి జిల్లాల ప్రజలకు ఇచ్చిన హామీ మేరకు జీవోను రద్దు చేస్తున్నట్లు కేసీఆర్ తెలిపారు.అయితే మూసీ, ఈసా నదులను, రెండు రిజర్వాయర్లను కలుషితం చేయడాన్ని ప్రభుత్వం అనుమతించదని ఆయన తెలిపారు.
కాలుష్య నియంత్రణ మండలి, అటవీ మరియు పర్యావరణ శాఖతో చీఫ్ సెక్రటరీ నేతృత్వంలో ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తారు, ఇది ఎలా ముందుకు వెళ్లాలో నిర్ణయిస్తుంది. గ్రీన్ జోన్‌లను ప్రకటించి దానికి అనుగుణంగా మాస్టర్‌ప్లాన్‌ను సిద్ధం చేస్తుంది.

Previous articleవైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌కు బీసీలు పట్టం కడతారా?
Next articleనెల్లూరులో కాకాని వర్సెస్ అనిల్ కుమార్ యాదవ్!