టీడీపీకి ఉన్న బీసీ ట్యాగ్ని చెరిపేసేందుకే కొత్త మంత్రివర్గ కూర్పు?

ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కొత్త కేబినెట్ టీడీపీపై టార్గెట్ గా కనిపిస్తోంది. 2024 ఎన్నికల్లో టీడీపీకి ఉన్న బీసీ ట్యాగ్‌ని చెరిపేసేందుకే మంత్రివర్గ కూర్పు అని అంటున్నారు. రాష్ట్రంలో టీడీపీ మొదటి నుంచి బీసీ పార్టీగా గుర్తింపు పొందింది.పార్టీ వ్యవహారాల్లో, నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో కమ్మలు ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తున్నప్పటికీ, బీసీలు పార్టీకి వెన్నెముకగా ఉన్నారు.
టీడీపీ ఆవిర్భావం నుంచి అత్యధికంగా బీసీ ఓట్లతోనే గెలిచింది. ఇప్పుడు కూడా టీడీపీ మనుగడలో ఉన్నది బీసీ ఓట్లే. 2024లో జరగనున్న కీలక ఎన్నికల్లో బీసీలను తన దగ్గర చేసుకోవాలని జగన్ మోహన్ రెడ్డి భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.
వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌కు ఇప్పటికే ఎస్సీల నుంచి బలమైన ఓటు బ్యాంకు ఉంది. కొత్త క్యాబినెట్ పార్టీని బీసీ పార్టీగా ప్రదర్శించాలనే పార్టీ అధినేత కొత్త వ్యూహాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది. మంత్రివర్గంలోని మొత్తం 25 మంది మంత్రుల్లో 28 శాతం ప్రాతినిధ్యం ఉన్న బీసీలకు చెందిన వారు 7 మంది ఉన్నారు. టీడీపీ కూడా తన 40 ఏళ్లలో బీసీలకు ఇంత ప్రాతినిథ్యం ఇవ్వలేదని వైసిపి వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ఎస్సీల ఓట్లే ప్రాతిపదికన ప్రారంభించిన జగన్ మోహన్ రెడ్డి బీసీలను టీడీపీకి దూరం చేయడమే లక్ష్యంగా ముందుకు సాగుతున్నారు. అంటే 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత టీడీపీ మనుగడ కోసం చాలా కష్టపడాల్సి వస్తుంది.
కొత్త మంత్రివర్గంలో కొనసాగిన 11 మంది మంత్రుల్లో కూడా ఐదుగురు బీసీలు కాగా, ముగ్గురు ఎస్సీ జాబితా, ఇద్దరు ఓసీ జాబితాలో ఉన్నారు. జగన్ మోహన్ రెడ్డి తన తొలి కేబినెట్ నుంచి 45.5 శాతం బీసీ మంత్రులను తన వద్దే ఉంచుకున్నారని, ఇది అవిభక్త ఆంధ్రప్రదేశ్ చరిత్రలో ఎన్నడూ లేనంతగా ఉందన్నారు.
మొదటి మూడు కులాలైన కమ్మ, వైశ్య, క్షత్రియ మరియు బ్రాహ్మణులను మంత్రివర్గం వెలుపల ఉంచినప్పటికీ, ఇది సాహసోపేతమైన నిర్ణయం.
అయితే, ఈ కులాలకు అసెంబ్లీలో చీఫ్ విప్, డిప్యూటీ స్పీకర్ పదవులు, అసెంబ్లీ వెలుపల ప్రణాళికా మండలి, అభివృద్ధి మండలి చైర్మన్‌లుగా క్యాబినెట్ హోదా కల్పించడం ద్వారా వారికి స్థానం కల్పించాలని ఆయన యోచిస్తున్నారు. అయితే బీసీలకు కేబినెట్‌లో సింహభాగం ఇచ్చే అంశాన్ని జగన్ ఎంతవరకు నిలబెట్టగలరనే దానిపైనే జగన్ విజయం ఆధారపడి ఉంది. ఈ కార్యాచరణ ప్రణాళికపై విజయం ఆధారపడి ఉంటుంది.

Previous articleతెలంగాణలో కొనసాగుతున్న గవర్నర్ ప్రోటోకాల్ వివాదం !
Next articleతెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో 25 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్న జూనియర్ ఎన్టీఆర్!