బాలినేని తొలగింపు వెనుక కుటుంబ రాజకీయమా?

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కేబినెట్ నుంచి ఇంధన, అటవీ శాఖ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస్‌రెడ్డిని తొలగించారు. జగన్ మోహన్ రెడ్డి కేబినెట్ 2.0 పార్టీలో అంతర్గత విభేదాలను ప్రేరేపించే అవకాశం ఉంది. బాలినేనిని తన కేబినెట్‌లో కొనసాగించేందుకు జగన్ నిరాకరించడం అంతకన్నా ఎక్కువేనని రాజకీయ పరిశీలకులు భావిస్తున్నారు.
తన కుటుంబ సభ్యులను రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంచేందుకు జగన్ ప్రయత్నిస్తున్నారనే ప్రచారం జరుగుతోంది. బాలినేని తన తల్లి విజయమ్మ ద్వారా జగన్‌కు బంధువు. విజయమ్మ సోదరి టీటీడీ చైర్మన్ వైవీ సుబ్బా రెడ్డి భార్య, సుబ్బారెడ్డి సోదరి బాలినేని భార్య. జగన్, ఆయన సోదరి వైఎస్ మధ్య విభేదాలు జగన్, ఆయన తల్లి విజయమ్మ మధ్య ఆస్తుల విషయం పైషర్మిల విబేధాలు సృష్టించినట్లు సమాచారం. విజయమ్మ కూడా జగన్ తో మాట్లాడటం లేదని సమాచారం.విజయమ్మకు బంధువు అనే కారణంతో బాలినేనిని కేబినెట్ నుంచి తొలగిస్తారా అనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
జగన్ తన తల్లి,సోదరి వైపు నుండి ఎవరినీ తన కోటరీలోకి తీసుకోకూడదని అనుకున్నారు అంటున్నారు. గత రాత్రి ప్రభుత్వ సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి విజయవాడలోని బాలినేనిని ఆయన నివాసంలో పరామర్శించి ప్రకాశం జిల్లాకు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న ఆదిమూలపు సురేష్ మంత్రి పదవి ఇవ్వడం లేదని బుజ్జగించే ప్రయత్నం చేశారు.
అయితే అర్థరాత్రి విడుదల చేసిన మంత్రుల జాబితాలో సజ్జల మాట్లాడిన దానికి భిన్నంగా ప్రకాశం జిల్లాకు చెందిన ఆదిమూలపు సురేష్ పేరు కూడా ఉంది. ఇది బాలినేనిలో చిరాకు తెప్పించి మరికొద్ది రోజుల్లో వైసీపీ ఎమ్మెల్యే పదవికి కూడా రాజీనామా చేస్తాడని అంటున్నారు.
కేబినెట్ 2.0లో చేర్చుకోకుండా అవమానానికి గురైన పలువురు మంత్రులు తమ భవిష్యత్ కార్యాచరణపై నిర్ణయం తీసుకోవడానికి చర్చలు జరుపుతున్నారు.అదే సమయంలో, క్యాబినెట్ నుండి తప్పించబడిన వారు కూడా ఈ అంశంపై తుది నిర్ణయం తీసుకోవడానికి తమ అనుచరులతో మాట్లాడుతున్నారు.
కేబినెట్ పునరుద్ధరణ వైసీపీపై చాలా ఎక్కువ ప్రభావం చూపే అవకాశం ఉంది, ఇది రాబోయే కొద్ది రోజుల్లో ప్రజలకు స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది, ఎందుకంటే అసంతృప్తులు కూడా తమ సొంత పార్టీని వీడే అవకాశం ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.
అధికార పార్టీలో ఏదైనా పొరపాటు జరిగితే ప్రతిపక్ష పార్టీలు కూడా పరిస్థితిని సద్వినియోగం చేసుకోవచ్చని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

Previous articleజగన్‌ను బాలినేని బ్లాక్ మెయిల్ చేశారా?
Next articleవైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌లో ఇంకా తగ్గని అసమ్మతి !