వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌లో ఇంకా తగ్గని అసమ్మతి !

కొంతమంది నేతలకు కేబినెట్‌ బెర్త్‌ నిరాకరించడంపై అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌లో నెలకొన్న అసమ్మతి మెల్లమెల్లగా ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్రమంతటా వ్యాపించింది. ఈ నేతల అనుచరులు తమ నిరసనను తెలియజేసేందుకు రోడ్ల దిగ్బంధనంతోపాటు నిరసనలు చేస్తున్నారు.
మాజీ హోంమంత్రి మేకతోటి సుచరిత కొత్త మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోకపోవడంపై అసంతృప్తితో ఉన్నారు. దీనికి నిరసనగా ఆమె తన ఎమ్మెల్యే పదవికి రాజీనామా చేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. అయితే గుంటూరు జిల్లాలోని తన మద్దతుదారులతో ఆమె సంప్రదింపులు జరుపుతున్నారని, మరో రెండు రోజుల్లో నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. కొత్తగా ఏర్పాటైన పల్నాడు జిల్లాకు చెందిన మరో సీనియర్‌ శాసనసభ్యుడు పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డి అనుచరులు కూడా తమ నాయకుడిని మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోనందుకు జిల్లాల్లో నిరసనలు చేస్తున్నారు.
ఎన్టీఆర్ జిల్లా (విజయవాడ)లోని జగ్గయ్యపేటకు చెందిన కాపు నేత సామినేని ఉదయభాను కూడా తనకు మంత్రివర్గంలో స్థానం కల్పించకపోవడంపై అసంతృప్తితో ఉన్నారు. పునర్విభజనకు ముందు ఆయన ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిని రెండుసార్లు కలిశారని చెబుతున్నారు. అయితే ఉదయభానుని కేబినెట్‌లోకి తీసుకునే విషయంలో ముఖ్యమంత్రి ఎలాంటి హామీ ఇవ్వలేదని సమాచారం. మాజీ మంత్రి, పార్టీ ఎంపీ మోపిదేవి వెంకట రమణ ఉదయభానుతో సమావేశమై ఆయనను, ఆయన మద్దతుదారులను ఓదార్చనున్నారు. బాధిత కాపు నేతను శాంతింపజేయాలని పార్టీ నాయకత్వం వెంకట రమణను కోరినట్లు సమాచారం.
నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన సీనియర్ శాసనసభ్యుడు, జగన్ మోహన్ రెడ్డికి అత్యంత సన్నిహితుడైన కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి కొత్త మంత్రివర్గ జాబితాలో తన పేరు లేదని చెప్పడంతో ఆయన అనుచరుల ముందు విరుచుకుపడ్డారు. కేబినెట్‌ బెర్త్‌ నిరాకరించిన మరికొంత మంది నేతలు రానున్న రోజుల్లో వీధికెక్కే అవకాశం ఉందని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఈ అసంతృప్తులను పార్టీ అధిష్టానం, ముఖ్యంగా జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఎలా ఎదుర్కొంటారనేది చూడాలి.

Previous articleబాలినేని తొలగింపు వెనుక కుటుంబ రాజకీయమా?
Next articleSrinidhi Shetty