జగన్‌ను బాలినేని బ్లాక్ మెయిల్ చేశారా?

వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ సీనియర్‌ నేత, ప్రకాశం జిల్లాకు చెందిన మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస్‌రెడ్డికి మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కకపోవడంపై పార్టీలో దుమారం రేగడం ఆ పార్టీ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. మేకతోటి సుచరిత,సామినేని ఉదయభాను, రామకృష్ణారెడ్డి వంటి నాయకుల అనుచరుల నిరసనలను చాలా మంది సీరియస్‌గా తీసుకోకపోగా, బాలినేని బహిరంగంగా అసంతృప్తి వ్యక్తం చేయడం పార్టీలో చాలా మందికి పెద్ద ఆశ్చర్యాన్ని కలిగించింది.
ఎందుకంటే వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి ఉన్నప్పటి నుంచి బాలినేని పార్టీలో, ప్రభుత్వంలో పదవులు అనుభవిస్తున్నారు. వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కూడా ప్రకాశం జిల్లాలో పార్టీ రాజకీయాలను ఆయన దాదాపుగా శాసించారు.
ప్రతిఫలంగా ఆయన వల్ల పార్టీకి పెద్దగా ప్రయోజనం లేదు. నిజానికి, బాలినేని పెద్దఎత్తున ప్రచారం చేసినప్పటికీ ప్రకాశం జిల్లాలో టీడీపీ చాలా పుంజుకుంది. 2019 ఎన్నికల్లో ప్రకాశం జిల్లాలో టీడీపీ ఐదు సీట్లను గెలుచుకుంది, ఇది వాస్తవానికి చాలా జిల్లాల్లో టీడీపీని తుడిచిపెట్టిన వైఎస్సార్‌సీకి పెద్ద ఎదురుదెబ్బ.
ఇకనైనా పార్టీలో, ప్రభుత్వంలో కీలక పదవులన్నీ కైవసం చేసుకోవాలని బాలినేని భావిస్తున్నట్లు జిల్లాకు చెందిన పార్టీ నేతలు చెబుతున్నారు. నిజానికి ఆదిమూలపు సురేష్ మెతక స్వభావం వల్ల పార్టీ కొంత పుంజుకుంది. కానీ బాలినేని పార్టీకి చేసిందేమీ లేదు అని పార్టీ నేత ఒకరు అన్నారు.
పార్టీలో చీలిక ఉందన్న తప్పుడు సందేశాన్ని క్యాడర్‌కు పంపకూడదనే ఉద్దేశ్యంతోనే జగన్ బాలినేనిని బుజ్జగించి వలసి వచ్చిందని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ఒక అవకాశం ఇస్తే బాలినేని టీడీపీలోకి దూకవచ్చు. కానీ జగన్ అలా జరగడం ఇష్టం లేదు. అందుకే బాలినేనిని శాంతింపజేసేందుకు ప్రయత్నించారు అని సన్నిహితులు తెలిపారు. సాయంత్రం తాడేపల్లిలో జగన్‌ను కలిసిన బాలినేని జిల్లాలో అందరి ప్రయోజనాలను తాను చూసుకుంటానని స్పష్టం చేశారు.
తాను మంత్రి కాకపోయినా ప్రకాశం జిల్లాలో పార్టీలో ఆధిపత్యాన్ని కొనసాగిస్తానని బాలినేనితో జగన్ చెప్పారు. జగన్‌తో భేటీ అనంతరం బాలినేని మాట్లాడుతూ తాను కేబినెట్‌ బెర్త్‌పై ఎప్పుడూ ఆశపడలేదని, ఆదిమూలపు సురేష్‌తో తనకు ఎలాంటి విభేదాలు లేవని చెప్పారు. వైఎస్ఆర్ కుటుంబానికి నేను మరింత సన్నిహితంగా మెలిగానని, నాకు ఏ బాధ్యత అప్పగించినా స్వీకరిస్తానని చెప్పారు.

Previous articleతెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో 25 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్న జూనియర్ ఎన్టీఆర్!
Next articleబాలినేని తొలగింపు వెనుక కుటుంబ రాజకీయమా?