మంత్రివర్గ ఏర్పాటులో సజ్జల కీలక పాత్ర?

కొత్త ఆంధ్ర కేబినెట్ ఏర్పాటు పూర్తిగా వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి స్వంత అభీష్టానుసారం జరిగిందని సాధారణంగా నమ్ముతారు. అయితే, అంతిమ నిర్ణయం తీసుకునేది జగన్ అయినప్పటికీ, కొత్త మంత్రివర్గం కలయికపై తన సన్నిహితులతో విస్తృతంగా చర్చించినట్లు వర్గాలు తెలిపాయి. అతను ఎటువంటి సిఫార్సులను స్వీకరించలేదు, కానీ మంత్రివర్గం ఏర్పాటులో అతను ఖచ్చితంగా వివిధ కారకాలచే ప్రభావితమయ్యాడు.
2019లో తొలిసారిగా మంత్రివర్గాన్ని ఏర్పాటు చేస్తున్న సందర్భంగా జగన్ ఇద్దరు ముఖ్య నేతలైన వీ విజయసాయిరెడ్డి, వైవీ సుబ్బారెడ్డిలతో తీవ్ర చర్చలు జరిపినట్లు సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. ఈసారి జగన్ తన సలహాదారు, సీనియర్ నేత సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డిని మాత్రమే విశ్వాసంలోకి తీసుకున్నారు.
అయితే, కొన్ని పేర్లను సూచించాల్సిందిగా సాయిరెడ్డిని జగన్ కోరారని, ప్రాంతీయ, కుల సమీకరణాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని ఆయన మంత్రుల జాబితాను సమర్పించినట్లు సమాచారం. 25 జిల్లాల నుంచి కనీసం ఒకరిని కూడా సాయిరెడ్డి సిఫార్సులను జగన్ పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని తెలుస్తోంది.
ఉదాహరణకు రెడ్డి శాంతి, కోలగట్ల వీరభద్ర స్వామి, ఎన్‌ ధనలక్ష్మి, తలారి వెంకట్‌రావు, గ్రంధి శ్రీనివాస్‌, వర ప్రసాద్‌ రాజా, తెల్లం బాలరాజు, సామినేని ఉదయభాను, టీజేఆర్‌ సుధాకర్‌ బాబు, దాసరి సుధ శిల్పా చక్రపాణి రెడ్డి పేర్లను వైఎస్‌ఆర్‌సీ ప్రధాన కార్యదర్శి సాయిరెడ్డి సూచించారు. జొన్నలగడ్డ పద్మావతి, తిప్పే స్వామి, చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డి.
కానీ జగన్ వాటన్నింటినీ పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు. ధర్మాన ప్రసాదరావు, గుడివాడ అమర్‌నాథ్, అంబటి రాంబాబు, మేరుగ నాగార్జున, కాకాని గోవర్ధన్ రెడ్డి, ఉమ్మనూరి జయరామ్, ఆర్కే రోజాను మాత్రమే ఆయన అంగీకరించారు. ఈసారి మంత్రివర్గ ఏర్పాటుపై చర్చలు జరిగేటప్పుడు సుబ్బారెడ్డి ఎక్కడా కనిపించలేదు. బదులుగా,తుది జాబితా వెలువడే వరకు సజ్జలను క్రమం తప్పకుండా చర్చలకు పిలిచారు.
ఇక కేబినెట్‌లో చాలా మంది సీనియర్‌లను నిలబెట్టడానికి ఆయన ఇప్పుడు బాధ్యత వహిస్తున్నారు. చివ‌రి నిమిషంలో జాబితాలో మార్పు వ‌చ్చింద‌ని బాలినేని, పార్థ‌సారథి, ఉద‌య భాను, కోటంరెడ్డి వంటి అసంతృప్తులు స‌జ్జ‌ల‌పై ఆరోపిస్తున్న‌ట్లు తెలిసింది. మంత్రివర్గ ఏర్పాటులో జగన్‌ను ఆయన ఎంతవరకు ప్రభావితం చేశారనేది చర్చనీయాంశమైంది.

Previous articleSowjanya Shiva
Next articleతెలంగాణలో కొనసాగుతున్న గవర్నర్ ప్రోటోకాల్ వివాదం !