తెలంగాణలో కొనసాగుతున్న గవర్నర్ ప్రోటోకాల్ వివాదం !

చాలా బాధ్యతలు, గౌరవంతో వచ్చే కీలకమైన రాజ్యాంగ పదవులలో గవర్నర్ ఒకటి. అంతే కాదు గవర్నర్ ఎక్కడికి వచ్చినా పాటించాల్సిన ప్రోటోకాల్ ఉంటుంది. గవర్నర్ పదవి అనేది రాష్ట్ర స్థాయిలో రాష్ట్రపతి పదవి లాంటిది. కొన్ని విధులు, అధికారాలను మినహాయించి, ఇది చాలా ఎక్కువ. అయితే, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన పదవిని గౌరవించడం లేదని, ప్రోటోకాల్ పాటించడం లేదని గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ ఆరోపించారు.
తన అడ్రస్ లేకుండానే ఇటీవల ప్రారంభమైన అసెంబ్లీ సమావేశాలను ప్రస్తావిస్తూ ఆమె ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. అలాంటిదేమీ జరగలేదని తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఎదురుదాడి చేసింది. తమిళిసై సౌందరరాజన్‌ గవర్నర్‌గా వ్యవహరిస్తే ఇలా జరిగేది కాదని ఐటీ మంత్రి కేటీఆర్‌ ఆరోపించారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం, గవర్నర్ మధ్య వాగ్వాదం జరగడం పెద్ద చర్చనీయాంశంగా మారింది.
అని జనాలు మాట్లాడుతుండగానే ఇలాంటి ఘటనే చోటు చేసుకుంది. భద్రాచలంలోని శ్రీశ్రీశ్రీ శ్రీ సీతారామచంద్రస్వామి ఆలయానికి గవర్నర్ వెళ్లారు. ఆమె ఆలయ సందర్శన సమయంలో, ప్రోటోకాల్ పాటించలేదని, ఆమెకు లభించాల్సిన సంప్రదాయ స్వాగతం లభించలేదని ఆరోపించారు.
గవర్నర్ లాంటి వ్యక్తి వచ్చినప్పుడల్లా అర్చకులు, ఆలయ అధికారులు స్థానిక నాయకులతో కలిసి స్వాగతం పలికి తీర్థప్రసాదాలు అందించాలని ప్రోటోకాల్‌ చెబుతోంది. అయితే, దీనిని పాటించలేదని ఆరోపించారు.
కౌశిక్ రెడ్డిని ఎమ్మెల్సీగా నామినేట్ చేయకపోవడంతో ఘర్షణలు ప్రారంభమైనట్లు సమాచారం. ఆయనపై దాఖలైన కేసులను చూసి గవర్నర్‌ నామినేషన్‌కు నో చెప్పారని భావిస్తున్నారు. ధాన్యం సేకరణ వంటి పలు అంశాలపై టీఆర్‌ఎస్‌ బీజేపీతో కొమ్ముకాయడం, నిధుల మంజూరుకు బీజేపీ అంతగా ఆసక్తి చూపకపోవడంతో సమస్య మరింత ముందుకు వెళ్లింది.
ఈ అంశాలన్నీ ఘర్షణకు దారితీశాయి. రెండు సందర్భాల్లో ప్రోటోకాల్ పాటించలేదు. గవర్నర్ లాంటి వ్యక్తిని రాజకీయ అంశాల్లోకి లాగడం మంచిది కాదు.రాజకీయ తగాదాలు ఒకవైపు, పాటించాల్సిన ప్రోటోకాల్ ఒకవైపు ఉండాలి. సంతులనం ఉండాలని అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు.

Previous articleమంత్రివర్గ ఏర్పాటులో సజ్జల కీలక పాత్ర?
Next articleటీడీపీకి ఉన్న బీసీ ట్యాగ్ని చెరిపేసేందుకే కొత్త మంత్రివర్గ కూర్పు?