పీకే , ఎస్ కె లు ఎవరు పైచేయి సాధిస్తారు?

తెలంగాణలోని పలు ప్రభుత్వ పథకాల అమలుపై, ఎమ్మెల్యేల పనితీరుపై ప్రజల నుంచి అభిప్రాయాలు తెలుసుకునేందుకు పీకే తన బృందంతో కలిసి తెలంగాణలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో పర్యటిస్తున్న తీరు చూస్తుంటే మూడోసారి టీఆర్‌ఎస్‌ అధికారంలోకి రావడం కోసం ఆయనను నియమించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
మరోవైపు జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్ పార్టీకి సునీల్ కానుగోలు వ్యూహకర్తగా పని చేస్తున్నారు. న్యూఢిల్లీ నుండి వచ్చిన తాజా నివేదికలు సునీల్ కానుగోలు(ఎస్ కె ) వాస్తవానికి తెలంగాణలో పార్టీ కోసం పనిచేసే బాధ్యతను ఆయనకు అప్పగించారని తెలుస్తోంది. ఏప్రిల్ 4న ఢిల్లీలోని తన నివాసంలో తెలంగాణ నేతలతో జరిగిన సమావేశంలో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో పార్టీకి వ్యూహకర్తగా పని చేస్తారని చెప్పారు.
ఎస్ కె , అతని బృందం రాబోయే రోజుల్లో తెలంగాణలో విస్తృతంగా పర్యటిస్తుంది. పార్టీలో లొసుగులను పూరించడానికి, సూచనలతో పాటు సరైన అభ్యర్థులను గుర్తిస్తుంది అని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు ఒకరు తెలిపారు. బీహార్‌లో నితీష్ కుమార్, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి, పంజాబ్‌లో కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్,పశ్చిమ బెంగాల్‌లో మమతా బెనర్జీ, తమిళనాడులో ఎంకే స్టాలిన్ విజయాలను సాధించిన ట్రాక్ రికార్డ్ పీకే సొంతం. అదేవిధంగా 2014 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో నరేంద్ర మోదీకి, 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో డీఎంకే తరఫున కూడా ఎస్ కె పనిచేశారు.
మెకిన్సే వంటి అగ్రశ్రేణి కంపెనీలకు పనిచేసిన ఎస్ కె,సర్వేలు నిర్వహించడం, అభ్యర్థులను ఎంపిక చేయడం, ఎన్నికల ప్రచార పద్ధతులు, ప్రచార సమస్యలను గుర్తించడం మొదలైనవాటిని చూడనున్నారు. ప్రస్తుతం, ఎస్ కె కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్‌తో కలిసి పనిచేస్తున్నారు మరియు పిసిసి అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్కు సహాయం చేస్తున్నారు. కాబట్టి వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో పీకే, ఎస్ కె మధ్య వర్చువల్ వార్ జరగనుంది. రాబోయే ఎన్నికల్లో ఎవరు పైచేయి సాధిస్తారో చూడాలి.

Previous articleకొడాలికి కేబినెట్ హోదా, బాలినేని కూడా అంతే..!
Next articleఏపీ మంత్రివర్గంలో కమ్మ, బ్రాహ్మణ, ఆర్యవైశ్య, క్షత్రియలకు ప్రాతినిధ్యం లేదు !