ఏపీ మంత్రివర్గంలో కమ్మ, బ్రాహ్మణ, ఆర్యవైశ్య, క్షత్రియలకు ప్రాతినిధ్యం లేదు !

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మంత్రివర్గం ఏర్పాటులో ఆరు జిల్లాలను విస్మరించారు. ఆరు జిల్లాలకు ప్రాతినిధ్యం లేదు. విశాఖపట్నం, ఎన్టీఆర్, గుంటూరు, తిరుపతి, అన్నమయ్య, రాజంపేట జిల్లాల్లో కొత్త మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కించుకోలేకపోయాయి.
మొత్తం మీద, పదవీ విరమణ చేసిన కేబినెట్ నుండి 11 మంది మంత్రులు కొత్త కేబినెట్‌లో చోటు దక్కించుకున్నారు. బొత్స సత్యనారాయణ, సీదిరి అప్పల రాజు, చెన్నుబోయిన శ్రీనివాస వేణుగోపాల కృష్ణ, తానేటి వనిత, అంజాద్ బాషా, బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్, గుమ్మనూరి జయరాం, పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, నారాయణస్వామి. చివరి నిమిషంలో తిప్పేస్వామిని తొలగించి ఆదిమూలపు సురేశ్ పేరును చేర్చారు, దీంతో 11 మంది మంత్రివర్గం నుంచి కొత్త మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కించుకున్నారు.
ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే నాలుగు ఆధిపత్య కులాలను కూడా జగన్ మోహన్ రెడ్డి పక్కన పెట్టారు. కమ్మ, బ్రాహ్మణ, ఆర్యవైశ్య, క్షత్రియ ఎమ్మెల్యేలను ప్రస్తుత మంత్రివర్గంలో చేర్చుకోలేదు. పదవీ విరమణ చేసిన మంత్రివర్గంలో కొడాలి నాని కమ్మ కులానికి ప్రాతినిధ్యం వహించగా, వెలంపల్లి శ్రీనివాసరావు ఆర్యవైశ్యుల తరపున ప్రాతినిధ్యం వహించారు. బ్రాహ్మణ సామాజికవర్గానికి డిప్యూటీ స్పీకర్ పదవి ఇచ్చారు. అయితే దీనిని భర్తీ చేసేందుకు ఏపీ స్టేట్ డెవలప్‌మెంట్ బోర్డును ఏర్పాటు చేసి ఆ స్థానంలో కొడాలి నానికి కేబినెట్ హోదా కల్పించాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించినట్లు సమాచారం.
అదేవిధంగా 2019 నుంచి ఖాళీగా ఉన్న ఏపీ ప్లానింగ్ బోర్డు డిప్యూటీ చైర్మన్ పదవిని బ్రాహ్మణ ఎమ్మెల్యే మల్లాది విష్ణుకు ఇచ్చే అవకాశం ఉంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఈ కులాలను, మిగిలిన క్షత్రియ, ఆర్యవైశ్య కులాలను ఎలా శాంతింపజేస్తారో తెలియదు. కమ్మ సామాజికవర్గానికి చెందిన కొడాలి నాని స్థానంలో ఎన్టీఆర్ జిల్లాలోని మైలవరం నియోజకవర్గం నుంచి వసంత వెంకట కృష్ణ ప్రసాద్ పేరును జగన్ మోహన్ రెడ్డి పరిశీలించినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. కొత్త కేబినెట్‌లో ఫైర్‌బ్రాండ్ ఎమ్మెల్యేలు ఆర్కే రోజా, అంబటి రాంబాబు చేరికలు ఊహించినప్పటికి జగన్ మోహన్ రెడ్డి మొదటి నుంచి కుల సమీకరణ కసరత్తు చేస్తుండడంతో ఈ కులాల మినహాయింపు ఊహించలేదు.

Previous articleపీకే , ఎస్ కె లు ఎవరు పైచేయి సాధిస్తారు?
Next articleనల్గొండ రెడ్డి త్రయంపై అద్దంకి దయాకర్ ఎదురుదాడి !