కొడాలికి కేబినెట్ హోదా, బాలినేని కూడా అంతే..!

మంత్రివర్గ ఏర్పాటుపై కసరత్తు పూర్తయిన వెంటనే, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి పార్టీలోని అసంతృప్త ఎమ్మెల్యేలు, రద్దయిన మంత్రివర్గంలోని అసంతృప్తి నేతలను బుజ్జగించే కసరత్తును ప్రారంభించారు.
పునర్వ్యవస్థీకరణలో తప్పుకుంటున్న వారికి పార్టీ పదవులే కాకుండా నామినేటెడ్ పదవులు ఇస్తామని జగన్ ఇప్పటికే గత కేబినెట్ భేటీలో హామీ ఇచ్చారు.
వారికి అన్ని క్యాబినెట్ ర్యాంకులు ప్రోటోకాల్ సౌకర్యాలు కల్పిస్తామని ఆయన హామీ ఇచ్చారు. ఏపీ స్టేట్ డెవలప్‌మెంట్ బోర్డు (ఏపీఎస్‌డీబీ) చైర్మన్‌గా మాజీ పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రి కొడాలి వెంకటేశ్వరరావు అలియాస్ నాని నామినేట్ అయ్యే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాల సమాచారం. కొడాలి నాని కి అన్ని ప్రోటోకాల్ ఇతర సౌకర్యాలతో క్యాబినెట్ హోదా ఇవ్వనున్నారు.
కొత్త కేబినెట్‌లో జగన్ ఉంచుకున్న 10 మంది మంత్రుల్లో కొడాలి నాని పేరు ఆదివారం మధ్యాహ్నం వరకు ప్రచారంలో ఉంది. అయితే, ఆమోదం కోసం రాజ్‌భవన్‌కు పంపిన కేబినెట్ మంత్రుల తుది జాబితాలో ఆయన పేరు లేదు. అలాగే పశ్చిమగోదావరి జిల్లా నరసాపురం నుంచి కేబినెట్‌లో ఒకరిగా ప్రచారంలో ఉన్న ముదునూరి ప్రసాద రాజు ప్రభుత్వ చీఫ్‌విప్‌గా ఎంపిక చేసినట్లు సమాచారం. అదే సమయంలో కుల సమీకరణల కారణంగా మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోలేకపోయిన మరో సీనియర్ ఎమ్మెల్యే కోలగట్ల వీరభద్ర స్వామిని అసెంబ్లీ డిప్యూటీ స్పీకర్‌గా నియమించే అవకాశం ఉంది.
మరోవైపు కేబినెట్‌ హోదాలో ఉన్న ఏపీ రాష్ట్ర ప్రణాళికా మండలి వైస్‌ చైర్మన్‌గా విజయవాడ సెంట్రల్‌ ఎమ్మెల్యే మల్లాది విష్ణుకు అవకాశం ఉన్నట్లు సమాచారం.
తుదిజాబితాలో తన పేరు లేకపోవడంతో గగ్గోలు పెడుతున్న గత మంత్రివర్గంలోని సీనియర్ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస్ రెడ్డిని బుజ్జగించేందుకు జగన్ తన సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డిని రంగంలోకి దింపినట్లు సమాచారం. బాలినేనికి కూడా క్యాబినెట్ ర్యాంక్ పదవి ఇవ్వవచ్చని వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ వర్గాలు అంటున్నాయి.

Previous articleBAHUBALI PRABHAKAR New Movie Opening
Next articleపీకే , ఎస్ కె లు ఎవరు పైచేయి సాధిస్తారు?