సీనియర్ల ఉద్వాసనపై పునరాలోచనలో జగన్?

వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కొత్త క్యాబినెట్ ఏర్పాటుకు కేవలం మూడు రోజులు మాత్రమే మిగిలి ఉన్నందున, మీడియా వర్గాల్లో ఊహాగానాలు మొదలయ్యాయి.మీడియాలో జరుగుతున్న తాజా ఊహాగానాల ప్రకారం, సీనియర్ కేబినెట్ మంత్రులందరినీ తొలగించి, వారి స్థానంలో తాజా ముఖాలను నియమించే ధైర్యం జగన్ చేయకపోవచ్చు. కొత్త మంత్రులందరితో వచ్చే రెండేళ్లు ముఖ్యమంత్రి నిర్వహించడం కష్టమేనని వైఎస్సార్సీపీలో టాక్.
పరిపాలనను నడపడానికి అతనికి అనుభవజ్ఞులైన నాయకులు అవసరం. కొందరు మంత్రులు తమ తమ మంత్రిత్వ శాఖలపై పట్టు సాధించడంతో కొత్త వారికి వాటిని నిర్వహించడం కష్టమవుతుంది అని పార్టీ సన్నిహిత వర్గాలు తెలిపాయి.
రెండవది, మంత్రివర్గం నుండి తొలగించబడిన సీనియర్లందరూ పార్టీ వ్యవహారాలను నిర్వహించడానికి ఆసక్తి చూపరు. కేబినెట్ హోదాతో ప్రాంతీయ అభివృద్ధి మండలికి అధిపతిని చేస్తానని జగన్ హామీ ఇచ్చినప్పటికీ, వారు దానిని అంగీకరించకపోవచ్చు.
వారు చాలా అనుభవం ఉన్నవారు వారు మంత్రిత్వ శాఖతో పాటు పార్టీ వ్యవహారాలను కూడా నిర్వహించగలరు. పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి విషయమే తీసుకోండి. పంచాయితీ రాజ్ శాఖతో బిజీ మంత్రిగా ఉన్నప్పటికీ, స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో పార్టీని విజయపథంలో నడిపించిన తీరు ఆయన నైపుణ్యాన్ని తెలియజేస్తోంది అని పార్టీ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.
ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్ర జిల్లాల రాజకీయాలపై పూర్తి పట్టు ఉన్న బొత్స సత్యనారాయణ కేబినెట్ మంత్రిగా ఏకకాలంలో బాధ్యతలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఈ సీనియర్ల స్థానంలో జగన్ కొత్త ముఖాలను ఎంచుకుంటే, వారు పరిపాలనను అస్తవ్యస్తంగా మార్చవచ్చు, అది చివరికి ఎన్నికలలో పార్టీ పనితీరుపై ప్రతిబింబిస్తుంది.
అందుకే సీనియర్లను పక్కన పెట్టడంపై జగన్ పునరాలోచనలో పడ్డారని అంటున్నారు. కొత్త కేబినెట్‌లో నలుగురైదుగురు మంత్రులను కొనసాగించవచ్చని కేబినెట్ మీటింగ్‌లో జగన్ సూచించినప్పటికీ,ఆ సంఖ్య 10కి పైగా ఉండవచ్చని తాజా టాక్. ఫలితంగా,14 లేదా 15 మంది మంత్రులు మాత్రమే కొత్త ముఖాలు. సోమవారం ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్న మంత్రివర్గం.
ఈ 10-12 మంది మంత్రులను తన వద్ద ఉంచుకోవడానికే జగన్ మొగ్గుచూపితే, ప్రాంతీయ, కులాల లెక్కల విషయంలో జగన్ చాలా బ్యాలెన్సింగ్ చేయాల్సి ఉంటుంది. అటువంటప్పుడు ఆర్కే రోజా, అంబటి రాంబాబు, పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డి వంటి చాలా మంది ఆశావహులకు అవకాశం లభించకపోవచ్చని అంటున్నారు.

Previous articleప్రముఖ నటులు శ్రీ బాలయ్య గారు కన్నుమూత
Next articleChandini Chowdary