జనసేనపై బీజేపీ ఆశలు వదులుకుందా?

ప్రస్తుతం ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో బీజేపీ జనసేనతో పొత్తు కొనసాగుతోంది. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో రెండు పార్టీలు ఘోర పరాజయం పాలైన పాలైన తర్వాత ఇరు పార్టీలు పొత్తులు పెట్టుకున్నాయి. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో బీజేపీ ఒంటరిగా పోటీ చేయగా, జనసేన రెండు వామపక్షాలు, బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ)తో పొత్తు పెట్టుకుంది. నిజానికి, పవన్ కళ్యాణ్ ఎన్నికలకు ముందు లక్నో వెళ్లి బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతికి మద్దతు కోరారు. బీజేపీ జనసే పార్టీలు గత రెండేళ్లలో తిరుపతి లోక్‌సభ, బద్వేల్‌ అసెంబ్లీ ఉప ఎన్నికల్లో పోటీ చేసినా తమ ఓట్ల శాతాన్ని మెరుగుపరచుకోలేకపోయాయి.
ఇప్పుడు 2024 ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ పొత్తు కొనసాగించాలని భావిస్తుండగా, జనసేన మాత్రం టీడీపీ వైపు చూస్తోందని అంటున్నారు. పవన్ కళ్యాణ్ రాజకీయాలను అర్థం చేసుకున్న రాష్ట్రంలోని బీజేపీ నేతలు 2024 ఎన్నికలను ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. ఈ ఏడాది మార్చి 14న మంగళగిరి సమీపంలో జరిగిన పార్టీ ఆవిర్భావ దినోత్సవ బహిరంగ సభకు పవన్ కళ్యాణ్ మిత్రపక్షాన్ని ఆహ్వానించకపోవడంతో బీజేపీ నేతలు తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నారు.
ఏప్రిల్ 7 నుండి 20 వరకు బిజెపి ఆవిర్భావ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటున్నందున బిజెపి నాయకులు పవన్ కళ్యాణ్, జనసేన నాయకులను ఆహ్వానించలేదు.
బీజేపీ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం,వచ్చే ఎన్నికల్లో ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు పార్టీ సిద్ధంగా ఉందని, ఇళ్లు, ఉపాధి హామీ పథకం (ఎన్‌ఆర్‌ఈజీఎస్‌) వంటి పలు కేంద్ర ప్రభుత్వ పథకాల లబ్ధిదారులకు చేరువ కావడంపై దృష్టి సారిస్తోంది.
రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ మరింత మంది టీడీపీ నేతలు, అసంతృప్త వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ నేతలు తమ దళంలోకి వస్తారనే ఆశతో రాష్ట్రంలో తమ బలాన్ని పరీక్షించుకోవాలని బీజేపీ నేతలు భావిస్తున్నారు. రానున్న రెండేళ్లలో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీనాయకులు ఫిరాయింపులకు పాల్పడే అవకాశం ఉందని బీజేపీ కూడా ఆశలు పెట్టుకుంది. ఏప్రిల్ 11న జరగనున్న మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ తర్వాత వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ నుంచి భారీ ఫిరాయింపులు జరుగుతాయని బీజేపీ అంచనా వేస్తోంది.

Previous articleమంత్రి ఛాంబర్‌లో రహస్య సమావేశం !
Next articleప్రముఖ నటులు శ్రీ బాలయ్య గారు కన్నుమూత