మంత్రులందరితో రాజీనామాలు చేయించిన మూడో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మంత్రులందరినీ ఒకేసారి రాజీనామాలు చేయించిన మూడో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి. ఊహించినట్లుగానే ఆయన తన 24 మంది మంత్రులందరు గురువారం రాజీనామాలు సమర్పించారు. ఏప్రిల్ 11న ఆయన కొత్త మంత్రివర్గాన్ని ఏర్పాటు చేయనున్నారు. అంతకుముందు, ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో, అప్పటి ముఖ్యమంత్రి టంగుటూరి అంజయ్య తన మంత్రులను రాజీనామాలు సమర్పించాలని కోరారు. కేబినెట్‌లో ముఖ్యమంత్రితో పాటు 58 మంది మంత్రులతో జంబో క్యాబినెట్ ఉందనే విమర్శలను ఎదుర్కొన్నారు. టంగుటూరి అంజయ్య అతను మంత్రులందరి రాజీనామాలను తీసుకున్నాడు ,రెండు రోజుల తర్వాత తన మంత్రివర్గాన్ని చాలా తక్కువ సంఖ్యతో ఏర్పాటు చేశారు, తరువాత, నందమూరి తారక రామారావు తన రెండవ మంత్రివర్గాన్ని 1985-89 మధ్య 36 మంది మంత్రులతో ఏర్పాటు చేశారు. అయితే, తన క్యాబినెట్ మంత్రులందరినీ రాజీనామా చేయించిన రెండవ ముఖ్యమంత్రి ఎన్టీ రామారావు. బడ్జెట్ ముఖ్యాంశాలు లీకేజీ కావడంతో ఆయన ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఆ రోజుల్లో ఎన్టీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లో చురుగ్గా ఉండేవారు కాబట్టి ఆ పార్టీ శాసనసభ్యులు నిరసన వ్యక్తం చేయలేదు. 1984 ఆగస్టులో తన మొదటి ఆర్థిక మంత్రి నాదెండ్ల భాస్కరరావు తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేసిన తర్వాత ఆయన ఆగ్రహాన్ని, ప్రజల్లో ఆయనకున్న ఆదరణను వారు చూశారు. ఆ విధంగా తన క్యాబినెట్ మంత్రులందరి రాజీనామాలు చేసిన మూడో ముఖ్యమంత్రి జగన్ మోహన్ రెడ్డి. కొత్త క్యాబినెట్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి ముఖ్యమంత్రికి స్వేచ్ఛ ఉంటుంది, ఇందులో కొంతమంది పాత ముఖాలకు కూడా చోటు కల్పించాలని భావిస్తున్నారు. మొదటి రెండు సంఘటనలు ముందస్తు నోటీసు లేకుండానే జరిగినప్పటికీ, మూడవ పరిణామం ఊహించినది. రెండున్నర సంవత్సరాల తర్వాత మంత్రులందరినీ తప్పించి కొత్త ముఖాలతో కొత్త మంత్రివర్గాన్ని ఏర్పాటు చేస్తానని జగన్ మోహన్ రెడ్డి చెప్పారు. దీంతో ఆయన గురువారం తన మంత్రులను రాజీనామా చేయించారు.

Previous articleవైజాగ్ వెస్ట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ ఇంచార్జిని మార్చనున్నారా ?
Next articleయాక్షన్ హీరో విశాల్ కధానాయకుడి గా పాన్ ఇండియా చిత్రం ‘లాఠీ’