ఏపీ లో ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ సిద్ధమైందా?

2024లో జరిగే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వచ్చే ఎన్నికల్లో భారతీయ జనతా పార్టీ ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తుంది కానీ ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ తెలుగుదేశం పార్టీతో చేతులు కలపదు. ఈ మేరకు పార్టీ సమావేశంలో బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజు సూచనప్రాయంగా వెల్లడించారు.
పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ సారథ్యంలోని జనసేన పార్టీతో బీజేపీ ఇప్పటికే పొత్తు పెట్టుకుందని, అందువల్ల ప్రస్తుతం మరే పార్టీతోనూ చేతులు కలపాల్సిన అవసరం లేదని ఆయన అన్నారు. భవిష్యత్తులో ఏదైనా తప్పనిసరి పరిస్థితి తలెత్తితే, వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బిజెపి ఒంటరిగా పోటీ చేస్తుంది అని వీర్రాజు అన్నారు. ఒకవేళ పవన్ కళ్యాణ్ టిడిపితో చేతులు కలిపితే, దానితో బంధం తెంచుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉన్నామని అన్నారు.
ఇప్పటికే రాష్ట్రంలోని జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడేందుకు బీజేపీ, జనసేన పార్టీలు స్వతంత్ర వ్యూహాలను అనుసరిస్తున్నాయి. రెండు పార్టీలు పొత్తు ఉన్నప్పటికీ ఏ అంశంపై ఉమ్మడిగా ఆందోళనలు చేపట్టలేదు.
విద్యుత్ ఛార్జీల పెంపునకు వ్యతిరేకంగా ఇటీవల జరిగిన నిరసనల సందర్భంగా కూడా బీజేపీ, జనసేన పార్టీ కార్యకర్తలు స్వతంత్రంగా వెళ్లారు. వారు ఇటీవలి కాలంలో ఉమ్మడి వ్యూహాత్మక, సమన్వయ సమావేశాలు నిర్వహించలేదు. ఈ పరిస్థితుల్లో అధికార వ్యతిరేక ఓట్ల చీలికను తాను అనుమతించబోనని, వైఎస్సార్‌సీపీ వ్యతిరేక శక్తులు ఏకతాటిపైకి రావాల్సిన అవసరం ఉందని పవన్ కల్యాణ్ ఇటీవల చేసిన ప్రకటన బీజేపీ నుంచి ఎలాంటి స్పందనలేదు.
తన కూటమి భాగస్వామి నుండి రోడ్ మ్యాప్ కోసం ఎదురుచూస్తున్నానని పవన్ చేసిన వ్యాఖ్యపై బిజెపి నుండి తక్షణ స్పందన లేదు. అవసరమైతే బీజేపీ ఒంటరిగా వెళ్లేందుకు సిద్ధమని వీర్రాజు స్పష్టం చేయడంతో పవన్ కళ్యాణ్ రోడ్ మ్యాప్ ను క్లియర్ చేశారు.

పవన్ కళ్యాణ్ ఇప్పుడు ఏం చేస్తాడు? బీజేపీతో దోస్తీ వదులుకుని టీడీపీతో చేతులు కలుపుతారా? మరికొంత కాలం వేచి ఉండి, టీడీపీతో పొత్తు కోసం బీజేపీ నాయకత్వాన్ని ఒప్పించే ప్రయత్నం చేస్తారా? మంగళవారం జరగనున్న జనసేన పార్టీ కీలక సమావేశంలో వీర్రాజు ప్రకటనలపై చర్చించే అవకాశం ఉంది.
బీజేపీతో పొత్తు తెంచుకోవడం లేదా టీడీపీతో పొత్తుపై పవన్ కళ్యాణ్ వెంటనే ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోకపోయినప్పటికీ, ఈ విషయంలో పార్టీ క్యాడర్‌కు కొంత స్పష్టత వచ్చే అవకాశం ఉంది. వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో బీజేపీ ఒంటరిగా పోటీ చేస్తే ప‌లు నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల్లో టీడీపీ, జ‌న‌సేన లెక్క‌లు తారుమార‌య్యే అవ‌కాశం ఉన్నందున వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో అది వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి మాత్ర‌మే మేలు చేస్తుంద‌ని విశ్లేష‌కులు అంటున్నారు.

Previous articleషోకాజ్ నోటీసుకు ఏబీ ఘాటుగా సమాధానం!
Next articleవైజాగ్ వెస్ట్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ ఇంచార్జిని మార్చనున్నారా ?