షోకాజ్ నోటీసుకు ఏబీ ఘాటుగా సమాధానం!

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తనకు అందజేసిన షోకాజ్ నోటీసుకు సస్పెన్షన్‌లో ఉన్న ఏపీ కేడర్‌కు చెందిన సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి ఏబీ వెంకటేశ్వరరావు ఘాటుగా సమాధానం ఇచ్చారు. వారంలోగా సమాధానం ఇవ్వాలని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సమీర్ శర్మ షోకాజ్ నోటీసు జారీ చేశారు. అయితే, నోటీసుకు సమాధానం ఇవ్వడానికి సమయం తీసుకోలేదు.
కొందరి స్వార్థ ప్రయోజనాల వల్ల తన ఆత్మగౌరవం దెబ్బతీసేలా ఉండడంవల్ల మీడియాతో మాట్లాడానని వెంకటేశ్వరరావు అన్నారు. తన సొంత గౌరవాన్ని, ప్రాథమిక హక్కులను కాపాడుకునే హక్కు తనకు ఉందన్నారు. తాను రాష్ట్ర ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్‌గా ఉన్నప్పుడు పెగాసస్ స్పైవేర్‌ను టీడీపీ ప్రభుత్వం కొనుగోలు చేసిందన్న ఆరోపణలను ఖండిస్తూ మార్చి 21న విజయవాడలో వెంకటేశ్వరరావు విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడారు. మీడియాతో మాట్లాడేందుకు ఐపీఎస్ అధికారికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అనుమతి లేదని ఆరోపించారు.
ప్రభుత్వం నుంచి ముందస్తు అనుమతి లేకుండా మీడియాతో మాట్లాడడం ఆల్ ఇండియా సర్వీసెస్ రూల్స్ లోని రూల్ 6ను ఉల్లంఘించడమేనని షోకాజ్ నోటీసులో చీఫ్ సెక్రటరీ పేర్కొన్నారు. ఈ అభియోగంపై ఐపీఎస్ అధికారి స్పందిస్తూ తన ప్రతిష్టను, గౌరవాన్ని కాపాడుకునేందుకు రాజ్యాంగం తనకు హక్కులు కల్పించిందని అన్నారు. అలాగే ప్రజల్లో తన ఇమేజ్ డ్యామేజ్ అయినప్పుడు మాట్లాడేందుకు ఆల్ ఇండియా సర్వీస్ రూల్స్ కూడా అవకాశం కల్పిస్తున్నాయని అన్నారు. ఒక విధంగా చెప్పాలంటే షోకాజ్ నోటీసుకు సమాధానం ఇవ్వడం ప్రభుత్వానికి స్పష్టమైన సవాలుగా మారింది,
ఇది ఇప్పటికే ప్రభుత్వం అతనిని సస్పెండ్ చేసింది, అతనిని సేవల్లోకి తీసుకోవడానికి ఇష్టపడలేదు. యాదృచ్ఛికంగా, ఐపిఎస్ అధికారిపై చర్య తీసుకునేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా రాష్ట్రానికి అధికారం ఇచ్చింది. మార్చి 21న విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడిన అనంతరం తనపై నిరాధార ఆరోపణలు చేసిన సాక్షి మీడియా గ్రూప్‌, చీఫ్‌ పబ్లిక్‌ రిలేషన్స్‌ ఆఫీసర్‌ పూడి శ్రీహరి, ఎంపీ విజయసాయిరెడ్డిలపై పరువునష్టం దావా వేసేందుకు అనుమతి ఇవ్వాలని కోరుతూ ఐపీఎస్‌ అధికారి ప్రభుత్వానికి లేఖ రాశారు. .

Previous articleరాపాక రాజకీయ భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకంగా మారిందా !
Next articleఏపీ లో ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ సిద్ధమైందా?