జ్యోతిష్యుల సలహా తో ఏపీలో మరో కొత్త జిల్లాలు ఏర్పాటు ?

ప్రస్తుతం ఉన్న 26 జిల్లాలకు మరో జిల్లా వచ్చే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అన్ని గిరిజన ప్రాంతాలను కలుపుకుని మరో జిల్లాను తీసుకురావాలనే ఆలోచనలో సీఎం జగన్ ఉన్నారు. కొత్తగా రెండు గిరిజన జిల్లాలు తీసుకొచ్చామని, కొత్తది తమ పరిశీలనలో ఉందని, దీనిపై సీఎం జగన్ సీరియస్గా ఆలోచిస్తున్నారని పేర్ని నాని అన్నారు.రాష్ట్రంలో మొత్తం జిల్లాల సంఖ్య 26 నుంచి 27కి చేరి త్వరలో మరో జిల్లా ఏర్పాటు కానుంది.
గతంలో ఉన్న 13 జిల్లాల డీలిమిటేషన్ ద్వారా ఆంధ్రప్రదేశ్లోని జిల్లాలను 26 జిల్లాలుగా పునర్వ్యవస్థీకరించడం జరిగింది. పునర్వ్యవస్థీకరించబడిన జిల్లాలన్నీ కొత్త కలెక్టర్లు, జాయింట్ కలెక్టర్లు,పోలీసు సూపరింటెండెంట్లు బాధ్యతలు స్వీకరించడంతో కార్యాచరణలోకి వచ్చాయి.
అయితే న్యూమరాలజీ ప్రకారం 26 అనే సంఖ్య మంచిది కాదని, రానున్న కాలంలో అధికార పార్టీకి చెడు ఫలితాలు వస్తాయని జ్యోతిష్యులు జగన్కు చెప్పినట్లు సమాచారం. 27 జిల్లాలు ఉండేలా మరో జిల్లా ఉంటే బాగుంటుందని, రెండు కలిపి ఏడు కలిపితే అది తొమ్మిది అవుతుంది, ఇది శుభసంఖ్య అని జ్యోతిష్యులు ముఖ్యమంత్రికి చెప్పినట్లు సమాచారం.
అందుకే ఏపీకి త్వరలో మరో కొత్త జిల్లా వచ్చే అవకాశం ఉందని సమాచార ప్రజాసంబంధాలు, రవాణా శాఖ మంత్రి పేర్ని వెంకట్రామయ్య మంగళవారం విలేకరులతో అన్నారు.పోలవరం జిల్లా కేంద్రంగా మరో జిల్లాను ఏర్పాటు చేసే అవకాశం ఉంది. తూర్పు, పశ్చిమగోదావరి జిల్లాల్లోని గిరిజన ప్రాంతాల పునర్వ్యవస్థీకరణ ద్వారా ఈ కొత్త జిల్లా ఏర్పాటు కానుంది. ఇప్పటికే రెండు గిరిజన జిల్లాలు ఉన్నాయి. పార్వతీపురం మన్యం, అల్లూరి సీతారామరాజు జిల్లాలు.పోలవరం జిల్లా ఏర్పాటుతో గిరిజనులకు మూడు జిల్లాలు ఏర్పడతాయన్నారు.
కొత్త జిల్లాలో రంపచోడవరం మరియు పోలవరం అనే రెండు అసెంబ్లీ సెగ్మెంట్లు ఉంటాయి. ఈ రెండు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలను కలుపుతూ పోలవరం వద్ద గోదావరిపై కొత్త వంతెన నిర్మించనున్నారు. గిరిజనుల కోసం ఈ కొత్త జిల్లా ఏర్పాటుకు ముఖ్యమంత్రి కృషి చేస్తున్నారు. ఇది త్వరలోనే కార్యరూపం దాల్చవచ్చు’’ అని నాని తెలిపారు.

Previous articleకోమటిరెడ్డి కాంగ్రెస్ పార్టీని వీడాలని నిర్ణయించుకున్నారా?
Next articleవరలక్ష్మీ శరత్ కుమార్ ప్రధాన తారగా ‘శబరి’ చిత్రం ప్రారంభం