రేవంత్‌కి కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ మద్దతు?

ఢిల్లీ నుంచి వస్తున్న వార్తలను బట్టి చూస్తే తెలంగాణ ప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ కమిటీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డికి కాంగ్రెస్‌ హైకమాండ్‌ అండగా నిలిచి సీనియర్‌లకు కౌన్సిలింగ్ ఇచ్చినట్లు అర్థమవుతోంది. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత వీ హనుమంతరావుకు పార్టీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీ నుంచి సూచన వచ్చింది. సీనియర్‌లందరూ రేవంత్‌కి సహకరించాలని వీలైతే మార్గనిర్దేశం చేయాలని, బహిరంగంగా రేవంత్‌ నిలదీయకుండా సమన్వయంతో కలిసి పనిచేయాలని ఆయనకు స్పష్టం చేసినట్లు సమాచారం.
రేవంత్ రెడ్డి పార్టీకి కొత్త అనే సాకుతో ఆయనపై సీనియర్లు ఏకపక్షంగా నిర్ణయాలు తీసుకుంటున్నారనే ప్రచారం సోనియాగాంధీకి తన సొంత వర్గాల నుంచి అందినట్లు తెలుస్తోంది. పార్టీలో సీనియర్లు, జూనియర్లు అని ఎవరూ లేరు, అహంకారాలకు చోటు లేదు. రేవంత్‌ని పార్టీ పెట్టింది, ఆయన ఇచ్చే కార్యక్రమాలను పాటించాల్సిందే. అంతా ఢిల్లీ నుంచి పర్యవేక్షిస్తున్నారు అని ఆమె వీహెచ్‌తో చెప్పారు.
30 మంది సీనియర్‌లతో సహా తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లోని అన్ని వర్గాలతో సమావేశమైన కాంగ్రెస్ అధినేత, మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ కూడా ఇదే సందేశాన్ని అందించినట్లు తెలిసింది. అంతర్గత కుమ్ములాటలకు స్వస్తి పలికి ఒకే దిశలో పనిచేయాలని స్పష్టం చేశారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకురావడమే మా ఎజెండా. సీనియర్లు, జూనియర్ల వాదనలు పక్కన పెట్టాలి. ఈసారి తెలంగాణలో పార్టీ అధికారంలోకి రాలేకపోతే రాష్ట్రంలోని కాంగ్రెస్ నేతలందరి రాజకీయ జీవితానికి ముగింపు పలకడం ఖాయం అని హెచ్చరించారు.
వి.హనుమంతరావు, సంగారెడ్డి ఎమ్మెల్యే తూరుపు జయప్రకాష్ రెడ్డి,మర్రి శశిధర్‌రెడ్డి, ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి, మాజీ మంత్రి పొన్నాల లక్ష్మయ్య, తదితర 30 మందికి పైగా సీనియర్‌ నేతలకు ఏఐసీసీ ఆహ్వానాలు పంపింది.

Previous articleదాడి తిరుగుబాటు బావుటా !
Next articleఏపీలో ముగ్గురు సీఎంలు, ఇద్దరు స్వాతంత్య్ర సమరయోధుల పేర్లతో జిల్లాలు !