ఏపీలో అతి చిన్న జిల్లా ఏంటో తెలుసా?

వైఎస్‌ జగన్‌కు వైజాగ్‌ చాలా కీలకం. వైజాగ్ రాష్ట్ర పరిపాలనా రాజధాని. ఆయన వైజాగ్‌కి మార్చాలని మాట్లాడుతున్నారు. కానీ, జిల్లాల పునర్వ్యవస్థీకరణలో వైజాగ్ ఎక్కువగా ప్రభావితమైంది. ఈ రోజు వైజాగ్ మొన్నటి వరకు ఉన్న దానిలో మూడో వంతు ఉంది.
నిజానికి ఇప్పుడు రాష్ట్రంలోనే అతి చిన్న జిల్లా. గతంలో వైజాగ్ జిల్లా జనాభా దాదాపు 60 లక్షలు.కానీ నేడు అది దాదాపు 18 లక్షలకు చేరింది.అంతేకాదు కేవలం 11 మండలాలు,ఆరు అసెంబ్లీ స్థానాలు మాత్రమే ఉన్నాయి. కొత్తగా ఏర్పడిన జిల్లా వైశాల్యం కేవలం 928 చ.కి.మీ.
ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే, పర్యాటకుల స్వర్గధామం అరకు, పాడేరు జలపాతాలకు ప్రసిద్ధి చెందినవి ఇప్పుడు వైజాగ్ జిల్లాలో భాగం కాదు. జిల్లాలో ఇప్పుడు గ్రామీణ ప్రాంతం లేదు. కేవలం రెండు గంటల వ్యవధిలో జిల్లా మొత్తాన్ని కవర్ చేయొచ్చు. వైజాగ్ తన ఆస్తులను అనకాపల్లి జిల్లాకు, చాలా అటవీ ప్రాంతాలు అల్లూరి సీతారామరాజు జిల్లాకు కోల్పోయింది. అవిభక్త జిల్లా కలెక్టర్‌గా ఉన్న మల్లికార్జున వైజాగ్‌ జిల్లా కలెక్టర్‌గా కొనసాగుతున్నారు.

Previous articleమనసు చాటుకున్న ‘రామ్ చరణ్’
Next articleదాడి తిరుగుబాటు బావుటా !