వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఆశలపై జగన్‌ నీళ్లు చల్లారా..?

ఏపీ సీఎం, వైఎస్సార్సీపీ అధినేత వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మళ్లీ తన బాబాయి వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఆశలపై నీళ్లు చల్లారా? వైవీ సుబ్బారెడ్డికి రాజ్యసభ సీటు నిరాకరించి టీటీడీకే పరిమితం చేస్తారా? వైవీ సుబ్బారెడ్డిని జగన్ మరికొంత కాలం వెయిట్ చేయించే అవకాశం ఉందని సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ఈ నెలలో ఏపీ నుంచి నాలుగు రాజ్యసభ స్థానాలు ఖాళీ కానున్నాయి. మాజీ మంత్రి సురేష్ ప్రభు, టీజీ వెంకటేష్, సుజనా చౌదరి, విజయసాయిరెడ్డిల పదవీకాలం పూర్తికానుంది. వీరిలో విజయసాయిరెడ్డి మళ్లీ రాజ్యసభకు నామినేట్ అయ్యే అవకాశం ఉంది. ఢిల్లీలో విజయసాయిరెడ్డి చాలా అవసరమని, ఆయన ఎన్డీయేతో ప్రత్యేకించి నరేంద్ర మోదీతో ఉన్న సంబంధాలు వైఎస్సార్సీపీకి మేలు చేస్తాయని వైఎస్సార్సీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
అదే సమయంలో ఒక సీటు అదానీ కుటుంబానికి ఇచ్చే అవకాశం ఉంది. రాజ్యసభ నామినేషన్‌ పై చర్చించేందుకు అదానీ సోదరులు ఇటీవల వైఎస్‌ జగన్‌ను కలిశారు. దీంతో కేవలం రెండు సీట్లు మాత్రమే మిగిలాయి. ఇందులో ఒక సీటును నటుడు, హాస్యనటుడు అలీకి మైనార్టీ కోటాలో కేటాయించే అవకాశం ఉంది. మరో సీటు నెల్లూరుకు చెందిన బీద మస్తాన్‌రావుకు దక్కే అవకాశం ఉంది.
2019 ఎన్నికలకు ముందు పార్టీలో చేరిన మస్తాన్‌రావుకు రాజ్యసభ సీటు ఇస్తానని వైఎస్‌ జగన్‌ హామీ ఇచ్చారని చెబుతున్నారు. ఇలా చేస్తే వైవీ సుబ్బారెడ్డి రాజ్యసభ సీటు కోసం మరికొంత కాలం వేచి ఉండవలసి ఉంటుంది. వైవీ సుబ్బారెడ్డి కొంతకాలంగా ప్రధాన స్రవంతి రాజకీయాల్లోకి రావాలని ప్రయత్నిస్తున్నారు. మంత్రి పదవి లేదా రాజ్యసభ సీటు కోసం ప్రయత్నిస్తున్నారు. కానీ, ఈసారి కూడా ఆయనకు రాజ్యసభ సీటు దక్కే అవకాశం కనిపించడం లేదు.

Previous articleGayatri Bhardwaj
Next articleతమిళిసై, కెసిఆర్ ల మధ్య మరింత పెరిగిన విభేదాలు