కేంద్రంపై నిరసనను తీవ్రతరం చేయనున్న టీఆర్ఎస్!

రబీ సీజన్‌లో తెలంగాణ నుంచి వరి ధాన్యాన్ని కొనుగోలు చేసేందుకు నిరాకరించినందుకు కేంద్రానికి వ్యతిరేకంగా తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) శనివారం ఏప్రిల్ 4 నుంచి ఐదు దశల నిరసన ప్రకటించింది. టీఆర్‌ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీఆర్ ఏప్రిల్ 4న అన్ని మండల కేంద్రాల్లో నిరసన కార్యక్రమాలు చేపడతామని, రెండో విడతగా ఏప్రిల్ 7న ముంబై, నాగ్‌పూర్, బెంగళూరు, విజయవాడ జాతీయ రహదారులపై టీఆర్‌ఎస్ ఆధ్వర్యంలో రాస్తారోకో నిర్వహిస్తామని, మరుసటి రోజు నిరసన కార్యక్రమాలు చేపడతామని కేటీఆర్ తెలిపారు.
తెలంగాణ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మొత్తం 12,769 గ్రామాల్లో నిర్వహించారు. రైతులు తమ ఇళ్లపై నల్లజెండాలు కట్టుకుని నిరసన ర్యాలీలు నిర్వహించి కేంద్ర ప్రభుత్వ దిష్టిబొమ్మలను దహనం చేయాలని పిలుపునిచ్చారు. ఐదో దశ కింద ఏప్రిల్ 11న ఢిల్లీలో రాష్ట్ర మంత్రులు, ప్రజాప్రతినిధులు నిరసన చేపట్టనున్నారు. పార్లమెంట్‌లో కూడా టీఆర్‌ఎస్ ఎంపీలు ఈ అంశాన్ని లేవనెత్తారు. కేటీఆర్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పదేపదే విజ్ఞప్తి చేసినా, కేంద్ర ఆహార మంత్రి పీయూష్ గోయల్‌తో మంత్రివర్గ బృందం ఢిల్లీకి వెళ్లి భేటీ అయినా కేంద్రం రాష్ట్రం నుంచి వరి ధాన్యం కొనుగోలు చేసేందుకు నిరాకరించిందన్నారు.
ముడి బియ్యం. పంజాబ్‌ నుంచి ధాన్యం సేకరిస్తున్నందున కేంద్రం మొత్తం వరిధాన్యాన్ని కొనుగోలు చేయాలని రాష్ట్రం డిమాండ్‌ చేస్తోందన్నారు.మీరు ఒక దేశం ఒకే రేషన్‌ను అన్నప్పుడు, మీరు ఒక దేశం ఒకే సేకరణను ఎందుకు చేయడం లేదు అని ఆయన ప్రశ్నించారు. ఢిల్లీ, తెలంగాణలో బీజేపీ నేతలు వేర్వేరుగా మాట్లాడుతున్నారని టీఆర్‌ఎస్ అధినేత మండిపడ్డారు. గత ఏడాది కేంద్రం సన్నబియ్యం కొనుగోలుకు నిరాకరిస్తున్న నేపథ్యంలో టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం వరిసాగు చేయవద్దని రైతులకు విజ్ఞప్తి చేసినా రాష్ట్ర బీజేపీ నేతలు రెచ్చగొట్టి ప్రతి గింజను కేంద్రమే కొనుగోలు చేసేలా చూస్తామని హామీ ఇచ్చారని గుర్తు చేశారు.
కేంద్ర మంత్రి జి. కిషన్‌రెడ్డి రైతులు ముడి బియ్యం పండించినా,పప్పుధాన్యాలు పండించినా కేంద్రమే మొత్తం నిల్వలను కొనుగోలు చేస్తుందని ప్రకటించారని కేటీఆర్ అన్నారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ విజ్ఞప్తిపై టీఆర్‌ఎస్ నాయకులు స్పందిస్తూ రబీలో 15 లక్షల ఎకరాల్లో రైతులు వరి సాగు చేయలేదన్నారు. తాము 30 నుంచి 35 లక్షల ఎకరాల్లో సాగు చేపట్టామని, ఇప్పుడు మొత్తం వరిని కొనుగోలు చేయాల్సిన బాధ్యత కేంద్రంపై ఉందన్నారు.

Previous articleప్రత్యేక పోస్టర్ల తో F3 టీమ్ వస్తోంది
Next articleNaina Ganguly