తమిళిసై, కెసిఆర్ ల మధ్య మరింత పెరిగిన విభేదాలు

తెలంగాణా గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్, ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు రాజ్‌భవన్‌లో ఉగాది వేడుకలకు దూరంగా ఉండటంతో వారి మధ్య విభేదాలు మరింత పెరిగాయి. రాజ్‌భవన్‌ నుంచి ముఖ్యమంత్రి,ఆయన మంత్రివర్గ సహచరులకు ఆహ్వానాలు పంపినప్పటికీ, శుక్రవారం సాయంత్రం గవర్నర్‌ నిర్వహించిన వేడుకలకు వారెవరూ హాజరు కాలేదు.
రాజ్‌భవన్‌లో ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలను కూడా ఈ కార్యక్రమానికి ఆహ్వానించినా టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి ఎవరూ రాలేదు.
ఈ వేడుకలకు సివిల్, పోలీసు ఉన్నతాధికారులు కూడా హాజరుకాలేదు. సీఎం, గవర్నర్ మధ్య విభేదాలు ముదురుతున్న నేపథ్యంలో శనివారం ముఖ్యమంత్రి అధికారిక నివాసం ప్రగతి భవన్‌లో జరిగే ఉగాది వేడుకలకు కూడా ఆమెకు ఆహ్వానం అందలేదు. తన ఆహ్వానం మేరకు వచ్చిన వారిని స్వాగతిస్తున్నానని,రాని వారి గురించి పట్టించుకోనని గవర్నర్ అన్నారు.
తనకు ఆహ్వానం అందితే ప్రోటోకాల్‌ను పక్కనపెట్టి కార్యక్రమానికి హాజరయ్యేవాడినని తమిళిసై సౌందరరాజన్ విలేకరులతో అన్నారు. తన పరిమితులు తనకు తెలుసని పేర్కొంటూనే తనను ఎవరూ చెక్ పెట్టలేరని గవర్నర్ స్పష్టం చేశారు. తనకు అహం లేదని,అందరితో సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తానని నమ్ముతున్నానని చెప్పింది.
వచ్చే నెల నుంచి రాజ్‌భవన్‌లో ప్రజా దర్బార్‌ నిర్వహించి ప్రజా సమస్యలను వినాలని ఆమె ప్రకటించారు. రాజ్‌భవన్‌ ప్రజా సంక్షేమం కోసమేనని, దీనిని దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రభుత్వానికి ఫిర్యాదులు పంపడం ద్వారా ప్రజల సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు గ్రీవెన్స్‌ సెల్‌ను ఏర్పాటు చేశామని ఆమె పేర్కొన్నారు.
సెప్టెంబరు 2019లో తమిళిసై సౌందరరాజన్ తెలంగాణ గవర్నర్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. సిఎం, గవర్నర్‌ల మధ్య సంబంధాలు మొదట్లో సత్సంబంధాలుగా ఉన్నాయి, అయితే శాసన మండలి సభ్యునిగా పి. కౌశిక్‌రెడ్డిని నియమించాలని సిఫార్సు చేస్తూ రాష్ట్ర మంత్రివర్గం పంపిన ఫైల్‌ను గవర్నర్ ఆమోదించకపోవడంతో గత సంవత్సరం విభేదాలు తలెత్తాయి. శాసన మండలి నామినేటెడ్ పోస్ట్ సామాజిక సేవ కేటగిరీకి చెందినందున,కౌశిక్ రెడ్డి సామాజిక సేవా కార్యక్రమాల గురించి సమాచారాన్ని పొందడానికి ప్రయత్నిస్తున్నట్లు ఆమె మీడియాకు తెలిపారు. తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్ఎస్) ప్రభుత్వం తరువాత ఎమ్మెల్యే కోటా కింద కౌశిక్ రెడ్డిని రాష్ట్ర శాసన మండలికి పంపవలసి వచ్చింది.
రాజ్‌భవన్‌లో జరిగిన గణతంత్ర వేడుకలకు కూడా సీఎం, మంత్రులు హాజరుకాలేదు.మానుజాచార్యుల బంగారు విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించడానికి ఫిబ్రవరిలో హైదరాబాద్‌కు వచ్చిన రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్ కోవింద్‌ను వారు స్వాగతం పలికేందుకు వచ్చినప్పుడే వారి మధ్య విభేదాలు కనిపించాయి.
గవర్నర్ ప్రసంగం లేకుండానే రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గత నెలలో రాష్ట్ర శాసనసభ బడ్జెట్ సమావేశాలను ప్రారంభించిన తర్వాత విభేదాలు మరింత తీవ్రమయ్యాయి. తమిళిసై సౌందరరాజన్ దీనికి మినహాయింపు ఇచ్చారు. అయితే ఇది కొత్త సెషన్ కాదనీ, గత సమావేశాల కొనసాగింపు కాబట్టి గవర్నర్ ప్రసంగం అవసరం లేదని ప్రభుత్వం వాదించింది.
మార్చి 28న యాదాద్రి ఆలయాన్ని పునఃప్రారంభించేందుకు గవర్నర్‌ను కూడా ఆహ్వానించలేదు. పునరుద్ధరణ అనంతరం ఆలయాన్ని పునఃప్రారంభించిన సందర్భంగా ముఖ్యమంత్రి పూజా కార్యక్రమాలకు హాజరయ్యారు. ఫిబ్రవరిలో జరిగిన గిరిజన జాతర మేడారం జాతరకు కూడా ఆమెకు ఆహ్వానం అందలేదు. అయితే ఆమె మేడారం ప

Previous articleవైవీ సుబ్బారెడ్డి ఆశలపై జగన్‌ నీళ్లు చల్లారా..?
Next articleహీరో రవితేజ సినిమా ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’