హైకోర్టు తీర్పు పై ఐఏఎస్ అధికారుల్లో చర్చ…

పాఠశాల ఆవరణలో గ్రామ సచివాలయ భవనాల నిర్మాణంపై ఆదేశాలను ధిక్కరించి కోర్టు ధిక్కారానికి పాల్పడిన ఎనిమిది మంది ఐఏఎస్ అధికారులకు ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు శిక్ష విధించడం అధికార యంత్రాంగంలో తీవ్ర చర్చకు దారితీసింది. సర్వీస్ రూల్స్‌కు విరుద్ధమైనందున ఐఏఎస్ అధికారులు ఎవరూ బహిరంగంగా మాట్లాడటానికి ఇష్టపడనప్పటికీ, ఈ తీర్పు ఖచ్చితంగా ఐఏఎస్ అధికారుల వర్గాల్లో చర్చకు దారితీసిందని వర్గాలు తెలిపాయి.
కోర్టు ధిక్కార వ్యాఖ్య కంటే కోర్టు నిర్దేశించిన జిల్లాలో ఏడాదిపాటు సంక్షేమ హాస్టళ్లలో నెలకోసారి విధులు నిర్వర్తించాల్సిన 8 మంది అధికారుల తీరు అధికార యంత్రాంగానికి అవమానం తప్పేలా వ్యవహరిస్తున్నట్లు సమాచారం. వారు సేవ చేసే హాస్టళ్లలో ఒకరోజు భోజన ఖర్చులు భరించాలని కోర్టు అధికారులను ఆదేశించింది. వారు ఇప్పుడు హాస్టల్ విద్యార్థులకు ఒక సంవత్సరం వరకు నెలకు ఒకసారి ఆహారం అందించాలి.
అయితే హైకోర్టు తీర్పుపై రిటైర్డ్ బ్యూరోక్రాట్లు బహిరంగంగానే వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి ఎల్‌వీ సుబ్రహ్మణ్యం మాట్లాడుతూ కోర్టు ధిక్కారానికి పాల్పడ్డారంటూ ఐఏఎస్‌ అధికారులు శిక్షలు పడడం తెలుగు ప్రజలందరికీ సిగ్గుచేటన్నారు.
హైకోర్టు ఆదేశాలను అమలు చేయాలి. లేదంటే సుప్రీంకోర్టులో అప్పీలుకు వెళ్లవచ్చు. అయితే హైకోర్టు ఆదేశాల అమలును మాత్రం విస్మరించలేరు. ఎనిమిది మంది ఐఏఎస్‌లకు శిక్ష పడటం అంటే చిన్న విషయం కాదు. ఇది మొత్తం బ్యూరోక్రసీకి మచ్చ అని సుబ్రహ్మణ్యం అన్నారు.
ప్రభుత్వం రాజ్యాంగ విధానాలను పాటించకుంటే కోర్టుల ద్వారా తొలగించాల్సి ఉంటుందని హెచ్చరించారు. సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ మాజీ జాయింట్ డైరెక్టర్ వి వి లక్ష్మీనారాయణ కూడా హైకోర్టు ఆదేశాలను ఎగ్జిక్యూటివ్ పాటించాలని, లేకుంటే సమస్యలు ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుంది అన్నారు.
శాసనసభ మరియు కార్యనిర్వాహక వ్యవస్థ రాజ్యాంగ నిబంధనలను అనుసరించకపోతే,న్యాయవ్యవస్థ ఖచ్చితంగా జోక్యం చేసుకుంటుంది అని ఆయన అన్నారు. చట్టసభ సభ్యులకు ప్రజలు ఆదేశం ఇచ్చినందున రాష్ట్ర శాసనసభ విచక్షణారహితంగా చట్టాలను ఆమోదించదని కూడా ఆయన హెచ్చరించారు. చట్టాలు రాజ్యాంగానికి విరుద్ధంగా ఉంటే కోర్టులు జోక్యం చేసుకుంటాయని అన్నారు.

Previous articleటీడీపీ లక్ష్యం 150 సీట్లు ? 70 నియోజకవర్గాల్లో బలహీనంగా ఉంది !
Next articleNupur Sanon