రాజ్యసభలో సెంచరీకి చేరువలో బిజెపి …!

బీజేపీ మరో ఘనత సాధించింది. 35 ఏళ్ల తర్వాత రాజ్యసభలో 100కు పైగా సీట్లు సాధించిన తొలి రాజకీయ పార్టీగా బీజేపీ అవతరించింది. ఇప్పటికే లోక్‌సభలో 300కు పైగా సీట్లను కలిగి ఉండగా, ఇప్పుడు 245 మంది సభ్యుల రాజ్యసభలో సగం మార్కును చేరుకునే దిశగా అడుగులు వేస్తోంది.
రాజ్యసభలో ఖాళీగా ఉన్న 13 స్థానాలకు జరిగిన ఎన్నికలలో, బీజేపీ నాలుగు గెలిచింది .దీనితో దాని సంఖ్య 97 నుండి 101 కి పెరిగింది.ఈ సంవత్సరం చివరి నాటికి దాని బలం మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది. 2023 మధ్య నాటికి, బీజేపీ రాజ్యసభలో సగం మార్కును దాటుతుంది.
మరోవైపు కాంగ్రెస్ ప్రతిపక్ష గుర్తింపు కోల్పోయే ముప్పు పొంచి ఉంది. ప్రతిపక్ష హోదాను నిలుపుకోవాలంటే, కాంగ్రెస్‌కు కనీసం 24 సీట్లు ఉండాలి. దానికి ఇప్పుడు 27 సీట్లు ఉన్నాయి ఈ ఏడాది చివరి నాటికి దాని సంఖ్య 24 కంటే తక్కువకు పడిపోయే అవకాశం ఉంది. బీజేపీ అస్సాం నుంచి రెండు,త్రిపుర, నాగాలాండ్‌ల నుంచి ఒక్కో సీటు గెలుచుకుంది.ఆప్ ఐదు స్థానాలను గెలుచుకుంది, మొత్తం పంజాబ్ నుండి, దాని బలం ఎనిమిది స్థానాలకు చేరుకుంది.
1988 వరకు రాజ్యసభలో కాంగ్రెస్‌కు పూర్తి మెజారిటీ ఉండగా, 1988 వరకు పార్లమెంటు ఉభయ సభల్లోనూ ఆ పార్టీకి మెజారిటీ ఉంది. ఇప్పుడు 100 మార్కును దాటడం ద్వారా,బిజెపి దాని మిత్రపక్షాలు రాజ్యసభలో మ్యాజిక్ నంబర్‌కు కేవలం 3 సీట్లు తక్కువగా ఉన్నాయి.ఇప్పుడు రాజ్యసభలో బిల్లులు ఆమోదం పొందడం బీజేపీకి చాలా సులభం. బీజేపీ ఇప్పుడు సులభ పద్ధతిలో దేశ అధ్యక్షుడిగా, ఉపాధ్యక్షుడిగా ఎన్నుకోగలదు.

Previous articleశుభగృహ రియల్‌ ఎస్టేట్‌ సంస్థకు బ్రాండ్‌ అంబాడిసర్‌గా మెగాస్టార్‌ చిరంజీవి గారు
Next articleఆర్ఎస్ఎస్ సీనియర్ నేతను కలిసేందుకు కేసీఆర్ ప్రయత్నించారా?