ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను కేసీఆర్ కొనసాగిస్తారా?

ప్రముఖ రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరి వచ్చే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీని విజయపథంలో నడిపించే అవకాశం ఉందన్న వార్తలు తెలంగాణ రాజకీయ వర్గాల్లో ఆసక్తికర చర్చకు దారితీశాయి. గుజరాత్ రాష్ట్ర ఎన్నికలు, 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం కాంగ్రెస్ పార్టీతో కలిసి పనిచేసే అవకాశంపై రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీ సహా కాంగ్రెస్ అగ్రనేతలతో కిషోర్ చర్చించినట్లు చెబుతున్నారు.
కిషోర్ ఎన్నికల సలహాదారుగా పనిచేయడం కంటే కాంగ్రెస్‌లో చేరడానికి ఎక్కువ ఆసక్తి చూపుతున్నట్లు నివేదికలు చెబుతున్నారు.ఎన్నికలకు వెళ్లే ముందు పార్టీలో చేరాలని,దానిని పునర్వ్యవస్థీకరించాలని ఆయన కోరికను వ్యక్తం చేశారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ నాయకత్వం కూడా ఈ ఆఫర్‌ను తీవ్రంగా ఆలోచిస్తున్నట్టు తెలుస్తోంది.
కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఆయన్ను పార్టీలో చేర్చుకుని కీలక బాధ్యతలు అప్పగిస్తే తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు ఏం చేస్తారనేది ఆసక్తికరమే. జాతీయ రాజకీయాల్లో కీలకపాత్ర పోషించడమే కాకుండా వచ్చే ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌కు వ్యూహాలు రచించడంలో ప్రశాంత్‌ను నియమించుకున్న కేసీఆర్.
ప్రశాంత్ కాంగ్రెస్ జనరల్ సెక్రటరీ లేదా వైస్ ప్రెసిడెంట్ అయితే అది కేసీఆర్ కు ఖచ్చితంగా వర్కవుట్ కాదు, ఎందుకంటే తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ తన ప్రత్యర్థి.
కాబట్టి, కాంగ్రెస్‌ను ఓడించడానికి ప్రశాంత్ కేసీఆర్‌కు ఖచ్చితంగా సహాయం చేయడు.ఎలాగైనా ప్రశాంత్ సేవలను కేసీఆర్ వదులుకోవాల్సి వస్తుంది.ప్రశాంత్ కాంగ్రెస్‌లో చేరకపోయినా కన్సల్టెంట్‌గా మాత్రమే మిగిలిపోయినప్పటికీ, తెలంగాణలో కాంగ్రెస్‌కు వ్యతిరేకంగా పని చేయనందున, అతన్ని కొనసాగించడానికి కేసీఆర్ ఆసక్తి చూపకపోవచ్చు.

Previous articleరాష్ట్ర అధ్యక్షుడు లేకుండానే సమావేశం: ఏపీ బీజేపీలో ఏం జరుగుతోంది?
Next articleఅందరి దృష్టి అంబటి,ఆళ్లపైనే !