అందరి దృష్టి అంబటి,ఆళ్లపైనే !

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి తన మంత్రివర్గ ఏర్పాటు పై కసరత్తు దాదాపు పూర్తి కావడంతో అందరి దృష్టి అంబటి రాంబాబు, ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డిలపైనే ఉంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డి పార్టీని ప్రారంభించిన మొదటి రోజు నుంచి ఇద్దరు నేతలు ఆయనకు విధేయులుగా ఉన్నారు. అంబటి రాంబాబు వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ తరఫున కాపు సామాజిక వర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.
పార్టీ తొలినాళ్లలో అధికార ప్రతినిధిగా వ్యవహరించిన వారిలో ఆయన ఒకరు. వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ 2012లో ఉప ఎన్నికల్లో పోటీ చేసినప్పుడు ఆయన కీలక పాత్ర పోషించారు. 2019లో జగన్ మోహన్ రెడ్డి తొలి క్యాబినెట్‌లో ఆయన సభ్యుడిగా ఉంటారని భావించారు, కానీ కలయికల కారణంగా ఆయన చేరలేకపోయారు. ఈసారి అంబటి రాంబాబు కేబినెట్‌లో చోటు దక్కుతుందని వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ నేతలు చాలా మంది అంచనా వేస్తున్నారు. అయితే నిర్ణయం మాత్రం జగన్ మోహన్ రెడ్డి చేతుల్లోనే ఉంది. అలాగే మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి అభ్యర్థిత్వం కూడా మంత్రివర్గంలోకి కొత్త ముఖాల్లో ఒకటిగా తాడేపల్లి సర్కిల్స్‌లో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది.
జగన్‌కు విధేయుడిగా ఉంటూ 2019 ఎన్నికల్లో మంగళగిరిలో టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్‌ని ఓడించి జైంట్‌ కిల్లర్‌గా పేరు పడ్డారు. జగన్‌కు నమ్మకమైన మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి తొలి కేబినెట్‌లో మంత్రి పదవిని ఆశించారు. కానీ 2019లో కేబినెట్‌లోకి రాలేకపోయారు. ఆ తర్వాత అమరావతి ప్రాంతం నుంచి వచ్చిన ఆళ్లకు రాజధాని విషయం అంతా తెలుసు కాబట్టి ఏపీసీఆర్‌డీఏ చైర్మన్‌గా ఉంటారని పెద్ద ఎత్తున ప్రచారం జరిగింది.
రెడ్డి సామాజికవర్గానికి ప్రాతినిథ్యం పెంచేందుకు జగన్‌ మొగ్గుచూపడంతో ఈసారి ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డికి మంత్రివర్గంలో స్థానం దక్కడం ఖాయమని అంటున్నారు. ఆయన అనుచరులు కూడా తమ నాయకుడిని మంత్రివర్గంలోకి తీసుకుంటారనే నమ్మకంతో ఉన్నారు. ఏది ఏమైనా జగన్ ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి, అంబటి రాంబాబు మంత్రి పదవులు ఇస్తారో లేదో చూడాలి.

Previous articleప్రశాంత్ కిషోర్‌ను కేసీఆర్ కొనసాగిస్తారా?
Next articleపార్టీలు మారినా మోత్కుపల్లి రాజకీయ భవిష్యత్తు మారలేదు !