ఏప్రిల్ 7న ఏపీ మంత్రులందరూ రాజీనామా ?

ఏపీ కేబినెట్‌లోని మంత్రులందరూ ఏప్రిల్ 7న తమ చివరి క్యాబినెట్ సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి రాజీనామాలు సమర్పించనున్నారు. ఇది ముఖ్యమంత్రి తన మంత్రివర్గాన్ని పునర్వ్యవస్థీకరించడానికి సులభతరం చేస్తుంది. ముఖ్యమంత్రి క్యాబినెట్ సమావేశాన్ని ఏప్రిల్ 7న నిర్ణయించారు. మంత్రివర్గాన్ని పునర్వ్యవస్థీకరించడానికి వీలుగా రాజీనామాలు ఇవ్వాలని ఆయన తన మంత్రివర్గ సహచరులను కోరతారని ముఖ్యమంత్రి సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ఆయన మంత్రివర్గాన్ని పునరుద్ధరించడానికి శ్రీరామ నవమి మరుసటి రోజు ఏప్రిల్ 11ని ఇప్పటికే నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. మొత్తం 24 మంది కొత్త ముఖాలతో కేబినెట్‌లోకి వెళ్తారని చెప్పినా జగన్ మోహన్ రెడ్డి మనసు మార్చుకున్నారని సమాచారం. ప్రస్తుత కేబినెట్‌లో కనీసం నలుగురైదుగురు మంత్రులను ఆయన కొనసాగించే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. కులం, జిల్లాల వంటి అన్ని అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని మంత్రివర్గాన్ని రూపొందించేందుకు కసరత్తు చేశారు. ఐదుగురు ఉపముఖ్యమంత్రులు ఉన్న తన కేబినెట్ ప్రాథమిక నిర్మాణాన్ని మార్చకూడదని కూడా ఆయన భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.
పార్టీలో రెడ్డి సామాజికవర్గం ఆధిపత్యం ఉన్నప్పటికీ, ముఖ్యమంత్రి తన మొదటి క్యాబినెట్ సంకలనంలో చేసిన విధంగానే సామాజికవర్గాన్ని తగ్గించినట్లు తెలిసింది. ప్రస్తుత కేబినెట్‌లో ముఖ్యమంత్రితో పాటు పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, బాలినేని శ్రీనివాసరెడ్డి, దివంగత మేకపాటి గౌతంరెడ్డి ముగ్గురు కేబినెట్‌ మంత్రులు ఉన్నారు. ఈ సారి ఆయన జాబితాలోకి మరో రెడ్డిని చేరుస్తారని చెబుతుండగా, కొత్త పేరు కూడా మహిళా ప్రాతినిధ్య వర్గంలోకి వెళ్లిపోవడంతో ఆయనకు కాస్త ఊరటనిస్తోంది.

Previous articleటిఆర్ఎస్ రాజ్యసభ సభ్యునిగా సీఎల్ రాజం?
Next article ‘దర్జా’ మూవీ టీజర్