మంత్రి పదవి కోసం తమ్మినేని లాబీయింగ్ !

ఏపీ అసెంబ్లీ స్పీకర్‌ తమ్మినేని సీతారాం ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిపై మంత్రివర్గంలో స్థానం కల్పించాలని ఒత్తిడి చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. శ్రీకాకుళం జిల్లాకు చెందిన బీసీ నాయకుడు, తమ్మినేని సీతారాం 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత కేబినెట్ హోదాపై దృష్టి సారించారు. అయితే, ఆయనకు మంత్రివర్గంలో స్థానం కల్పించకపోవడంతో స్పీకర్ పదవిని తీసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రి ఆయనను ఒప్పించారు.
అన్ని వర్గాలకు తగిన ప్రాతినిథ్యం కల్పిస్తూ తన మంత్రివర్గాన్ని రూపొందించడంలో జగన్ మోహన్ రెడ్డి చాలా కసరత్తు చేశారు. ఎస్సీలు, ఎస్టీలు, బీసీలు, మైనార్టీలు, కాపులకు మంత్రివర్గంలో సింహభాగం ఇవ్వగా, కమ్మ, రెడ్డి, ఇతర అగ్రవర్ణాల సంఖ్యను కనిష్ట స్థాయికి తగ్గించారు. రెడ్డిల సంఖ్య తక్కువగా ఉండాలనే జగన్ మోహన్ రెడ్డి భావించారు. ఈ కలయికల కారణంగా, సీతారాం ఇష్టం లేకుండా స్పీకర్ పదవిని అంగీకరించారు. ఇప్పుడు స్పీకర్ పదవిని నుండి బయటపడాలని బలంగా కోరుకుంటున్నారు.
మంత్రివర్గంలో బీసీ కోటాలో తనను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రిని కోరుతున్నారు. ఆయన శ్రీకాకుళం జిల్లాకు చెందిన వ్యక్తి కావడంతో మంత్రి పదవికి ధర్మాన కుటుంబం గట్టి పోటీదారుగా ఉన్న కుటుంబంలో పెద్దవాడైన ధర్మాన కృష్ణదాస్ ప్రస్తుతం డిప్యూటీ సీఎంగా రెవెన్యూ శాఖను నిర్వహిస్తున్నారు. ఈసారి మంత్రివర్గంలో తమ్ముడు ధర్మాన ప్రసాదరావుకు ముఖ్యమంత్రి మొగ్గు చూపుతున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. ప్రసాద రావు దివంగత డాక్టర్ వై ఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డికి గట్టి మద్దతుదారు . అతని చమత్కారమైన ,తెలివైన వక్తృత్వ నైపుణ్యాలు కలిగిన వ్యక్తి, ఇది 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు జగన్‌కు ఉపయోగపడుతుంది.
2024 ఎన్నికల్లో అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవడం కోసం, ప్రతి జిల్లాలో గెలుపు గుర్రాలను కాపాడుకోవడం కూడా ఆయనకు చాలా ముఖ్యం. కులం, జిల్లా, రాజకీయ ప్రాధాన్యత వంటి ప్రతి లెక్కింపు కారకాలతో, జగన్ మోహన్ రెడ్డి పరిస్థితిని ఎలా ఎదుర్కొంటారు ? ఉత్తర కోస్తా ప్రాంతానికి చెందిన తమ్మినేని సీతారాంను ఎలా సంతృప్తిపరుస్తారో చూడాలి.

Previous article2024 ఎన్నికల్లో జగన్ ఓడిపోతే రాజకీయాల నుంచి తప్పుకుంటా: ధర్మాన
Next articleటిఆర్ఎస్ రాజ్యసభ సభ్యునిగా సీఎల్ రాజం?