అల్లు ఫ్యామిలీకి ఆన్‌లైన్ సినిమా టిక్కెట్ల కాంట్రాక్ట్?

ముందుగా ప్రకటించినట్లుగా, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం RRR మరియు రాధే శ్యామ్ వంటి భారీ బడ్జెట్ చిత్రాలకు ప్రత్యేక సడలింపులను ఇచ్చింది. ఈ ఉదంతమే సినిమా టిక్కెట్‌ రేట్ల సమస్యకు త్వరలో తెరపడుతుందని జనాలు, సినీ ప్రేమికులు భావించారు. టిక్కెట్ల సమస్యపై ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం దృష్టి సారించిందని, సినిమా టిక్కెట్ల ఆన్‌లైన్ విక్రయాన్ని సులభతరం చేసే పోర్టల్‌ను ప్రభుత్వం సిద్ధం చేస్తోందని మీడియాలో వార్తలు వచ్చాయి.
అంతే కాదు, పోర్టల్‌ను నడపడానికి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం టెండర్లు కూడా పిలిచింది చాలా టెండర్లు వచ్చాయి. దీనిపై ఎటువంటి సమాచారం లేనప్పటికీ, ఒక ప్రముఖసంస్థ టికెట్ సర్వీస్ అందించే పోర్టల్‌కు లభించే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంది.
అయినప్పటికీ, వివిధ అంశాలను పరిశీలించిన తర్వాత సర్వీస్ పోర్టల్‌కు బాధ్యతను అప్పగించడంపై ప్రభుత్వం తుది నిర్ణయం తీసుకోవచ్చు. రాబోయే రోజుల్లో మరికొన్ని టెండర్లు వచ్చే అవకాశం ఉందని, అన్ని టెండర్లను పరిశీలించిన తర్వాత, అన్నింటికంటే ఉత్తమమైన వాటికి ప్రభుత్వం నుండి గ్రీన్ సిగ్నల్ వచ్చే అవకాశం ఉందని కూడా అంచనా వేస్తున్నారు.
పారదర్శకత తీసుకురావడానికి, అధిక టిక్కెట్ ధరల భారం సామాన్యులకు పడకుండా ఉండేందుకు వీలుగా టిక్కెట్ ధరలను ప్రభుత్వమే విక్రయించాలని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం గతంలో ఒక ప్రతిపాదనను తీసుకువచ్చిన విషయం ఇక్కడ ప్రస్తావించాలి. కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా తీవ్రంగా ప్రభావితమైన పరిశ్రమను ఆదుకునేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తమ సమస్యలను పరిశీలించాలని చిత్ర పరిశ్రమకు చెందిన పలువురు కోరారు.
అంతకుముందు, మెగాస్టార్ చిరంజీవి నేతృత్వంలోని ప్రతినిధి బృందం ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వాన్ని కలవగా, వారు ప్రస్తావించిన అంశాలను ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకువెళ్లింది. ఈ సమావేశంలో, పరిశ్రమకు సహాయం చేయడానికి ప్రభుత్వం కొన్ని ప్రతిపాదనలను ప్రభుత్వం ముందు ఉంచారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఆన్‌లైన్ సినిమా టిక్కెట్ల కాంట్రాక్ట్‌ను చెన్నైకి చెందిన ప్రముఖ ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్ సంస్థ జస్‌టికెట్స్ చేజిక్కించుకోవాలని భావిస్తున్నారు. ప్రముఖ నిర్మాత అల్లు అరవింద్ కుమారుడు అల్లు వెంకటేష్ అలియాస్ బాబీ దర్శకుడు ప్రధాన కంపెనీలో వాటాదారులలో ఒకరిగా భావిస్తున్నారు.
ఆన్‌లైన్ సినిమా టికెటింగ్‌కు సంబంధించిన బిడ్డర్‌లలో జస్‌టికెట్స్ అత్యల్ప బిడ్డర్ (L-1)గా నిలిచింది, దీని కోసం ఇటీవల ఆంధ్రప్రదేశ్ స్టేట్ ఫిల్మ్, టెలివిజన్ మరియు థియేటర్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ తరపున ఆంధ్రప్రదేశ్‌ టెక్నలాజికల్ సర్వీసెస్ టెండర్లు పిలిచింది.
టెండర్‌లో కేవలం రెండు సంస్థలు మాత్రమే పాల్గొన్నాయి. జస్‌టికెట్స్ అత్యల్ప బిడ్డర్ అయితే, మధ్య-ప్రాచ్య దేశాలకు చెందిన ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్ వ్యాపార సంస్థతో టై-అప్‌ని కలిగి ఉన్న రెండవ బిడ్డర్ (L-2) కొంచెం ఎక్కువ కోట్ చేసింది.
book my show మరియు PayTMతో సహా వ్యాపారంలో ఉన్న సంస్థలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్ కోసం టెండర్ల ప్రక్రియలో పాల్గొనడానికి ఆసక్తి చూపలేదు, ఎందుకంటే వారు ప్రభుత్వం నిర్వహించే ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్ వ్యాపారంలో గందరగోళంలోకి ప్రవేశించకూడదనుకున్నారు.
ఏప్రిల్ 1 నుండి అమల్లోకి వచ్చే ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్ల ఒప్పందాన్ని అల్లు కుటుంబం కైవసం చేసుకునే అవకాశం ఉంది. సినిమా ప్రేక్షకులందరూ ఆన్‌లైన్‌లో మాత్రమే సినిమా టిక్కెట్‌లను కొనుగోలు చేయాలి మరియు థియేటర్ కౌంటర్‌లలో సినిమా టిక్కెట్‌ల అమ్మకం ఉండదు.
టిక్కెట్ ధరలతో పాటు ఆన్‌లైన్ ఛార్జీల కోసం ప్రజలు చెల్లించాల్సిన అవసరం ఉన్నందున, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సినిమా టిక్కెట్ల రేట్లు ఇంకేమైనా పెరుగుతాయో లేదో ఖచ్చితంగా తెలియదు. కాంట్రాక్టును ప్రైవేట్ పార్టీలకు ఇస్తున్నందున, వారు ఖచ్చితంగా ఖర్చుల కోసం టిక్కెట్‌కు రూ.15-20 వసూలు చేసే అవకాశం ఉంది!

Previous articleలవ్ రెడ్డి టైటిల్ పోస్టర్ ను విడుదల చేసిన నందమూరి బాలకృష్ణ !!!
Next article2024 ఎన్నికల్లో జగన్ ఓడిపోతే రాజకీయాల నుంచి తప్పుకుంటా: ధర్మాన