కాగ్ నివేదికపై ప్రధానమంత్రికి వైసీపీ రెబల్ ఎంపీ లేఖ

2020-21 సంవత్సరానికి గాను రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఆర్థిక వ్యవహారాలపై కాగ్ నివేదికపై విచారణ జరిపించాలని కోరుతూ పశ్చిమగోదావరి జిల్లా నర్సాపురం అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఎంపీ కె. రఘురామకృష్ణంరాజు సోమవారం ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి లేఖ రాశారు. రాష్ట్రంలో అకౌంటింగ్‌లో జరిగిన అవకతవకలపై కాగ్ నివేదిక రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని తప్పుబట్టింది.
అసెంబ్లీ ఆమోదం పొందకుండానే ప్రభుత్వం డబ్బు ఖర్చు చేసిందని కాగ్‌ తేల్చింది. ట్రెజరీ కోడ్‌ను పాటించకుండా ఖాతాల నుంచి డబ్బు డ్రా చేయడాన్ని ప్రభుత్వం తప్పుపట్టింది. ఆర్థిక సంవత్సరం నుండి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేసిన కొన్ని డిమాండ్ నోట్స్ కేటాయింపులు ఇంకా అసెంబ్లీ ఆమోదం పొందలేదని కాగ్ గుర్తించింది. కొన్ని వ్యయంలో, రాష్ట్ర ఆర్థిక శాఖ అవసరమైన వివరణ లేదా సమర్థనను అందించడంలో విఫలమైందని కాగ్ పేర్కొంది. కాగ్ యొక్క ఈ పరిశీలనల ఆధారంగా, ఎంపీ కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆర్థిక విభాగాల ద్వారా విచారణ జరిపించాలని కోరారు.
గత రెండేళ్లుగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపైనా, ముఖ్యమంత్రిపైనా, తన సొంత పార్టీ నాయకత్వాన్ని పార్లమెంటులోనూ, బయటా బహిరంగంగా విమర్శిస్తున్న రఘురామకృష్ణంరాజు జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వాన్ని దూషిస్తున్నారు. ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే, జగన్‌ను వ్యతిరేకించే మీడియా కూడా ఆయనకు అత్యంత ప్రాధాన్యత ఇస్తోంది.
ఏపీ ప్రభుత్వం వద్దకు కేంద్ర ప్రభుత్వ సీనియర్‌ అధికారులను పంపి కాగ్‌ ఆరోపణలపై విచారణ జరిపించాలని రఘురామకృష్ణంరాజు ప్రధానిని కోరారు. ఆడిట్ నివేదికపై ఆర్థిక మంత్రి, ఆర్థిక శాఖ సీనియర్ అధికారులు, ముఖ్యమంత్రిని కూడా ప్రధాని ప్రశ్నించాలని ఆయన కోరారు. జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా రఘురామకృష్ణంరాజు రాసిన తాజా లేఖపై ప్రధాని ఏం చేస్తారో చూడాలి.

Previous article“కృష్ణ వ్రి౦ద విహారి” సినిమా ఛలో కంటే పెద్ద హిట్ అవ్వాలి-
Next articleరెగ్యులర్ షూటింగ్‌లో సుధీర్ బాబు – భవ్య క్రియేషన్స్ యాక్షన్ థ్రిల్లర్