మాగుంట వైసీపీని వీడనున్నారా?

ఒంగోలు ఎంపీ మాగుంట శ్రీనివాసులు రెడ్డి భవితవ్యంపై రాష్ట్ర రాజకీయ వర్గాల్లో పెద్ద చర్చ నడుస్తోంది. వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీని వీడి ప్రతిపక్ష టీడీపీలో చేరేందుకు ఎంపీ సిద్ధమైనట్లు సమాచారం. వాస్తవానికి 2014 ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీలో చేరిన ఆయన ఒంగోలు లోక్‌సభ స్థానం నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. ఆ తర్వాత టీడీపీ ఆయనకు ఎమ్మెల్సీ సీటు ఇచ్చింది.
శ్రీనివాసులు రెడ్డి 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీని వీడి వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్‌లో చేరి ఒంగోలు లోక్‌సభ స్థానం నుంచి గెలుపొందారు. అయితే వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌లో శ్రీనివాసులు రెడ్డికి అంత సౌకర్యం లేదని అంటున్నారు.
2024 ఎన్నికలకు ప్రకాశం జిల్లాలో మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డికి, ఎంపీ మాగుంట శ్రీనివాసులు రెడ్డి మధ్య గ్యాప్ ఉంది. అదే జరిగితే, 2024 ఎన్నికల్లో లోక్‌సభ స్థానానికి తిరిగి పోటీ చేయడంపై మాగుంటకు అనుమానాలు ఉన్నాయి.
ఎంపీ సీటు కంటే మాగుంట తన కొడుకు మాగుంట రాఘవ రెడ్డిని రాజకీయాల్లోకి తీసుకు వచ్చేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. మార్కాపురం అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి యువ నాయకుడిని రంగంలోకి దింపాలని ఆయన యోచిస్తున్నారు.
వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్‌లో ఆయనకు ఎలాంటి గ్యారెంటీ లేకపోవడంతో తండ్రీ కొడుకులిద్దరికీ టీడీపీ వైపు చూస్తున్నట్లు సమాచారం.
టీడీపీ అధినేత ఇప్పటికే ఎంపీకి లోక్‌సభ సీటు, తన కుమారుడికి మార్కాపురం అసెంబ్లీ సీటు ఇప్పిస్తానని ఫీలర్లు పంపారు. అయితే టీడీపీ, జనసేన పొత్తు కోసం ఎంపీ ఎదురు చూస్తున్నారని మాగుంట కుటుంబ సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఒకవేళ బీజేపీ లేకున్నా టీడీపీ, జనసేన పొత్తు పెట్టుకుంటే మళ్లీ టీడీపీలోకి మాగుంట వచ్చే అవకాశం ఉంది.పొత్తు విఫలమైతే, ఎంపీ వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌లో ఉండి 2024 ఎన్నికల్లో తన కుమారుడు రాఘవ రెడ్డిని రాజకీయ ఆరంగ్రేటం చేయాలని కోరే అవకాశం ఉంది.

Previous articleఆర్ ఆర్ ఆర్ 2024 వరకు ఎంపీ గా కొనసాగనున్నారా?
Next articleఆప్‌లో ప్రొ.కోదండరామ్ టీజేఎస్ విలీనమా?