ఆర్ ఆర్ ఆర్ 2024 వరకు ఎంపీ గా కొనసాగనున్నారా?

నరసాపురం ఎంపీ కె. రఘురామకృష్ణంరాజు తన ఎంపీ సీటును వదులుకునే ప్రసక్తే లేదని ఈ ఏడాది జనవరిలో ప్రకటించారు. వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన రెబల్ ఎంపీ రాష్ట్రంలో జరుగుతున్న పరిణామాలను నిశితంగా గమనిస్తూ తన రాజీనామాకు తెర తీసినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. రాజధాని అమరావతికి ప్రజలు అనుకూలంగా ఉన్నారని, జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వంపై ప్రజలు తిరగబడుతున్నారని నిరూపించేందుకు ఈ ఏడాది మొదట్లో ఎంపీ పదవికి రాజీనామా చేసి మళ్లీ ఎన్నికలకు వస్తానని చెప్పారు.
రాజీనామాకు గడువు విధించి రెండుసార్లు పొడిగించారు. ఇప్పుడు ఆ ప్లాన్ ను పూర్తిగా పక్కన పెట్టేశాడు. లోపల నుండి జనసేన మద్దతు ,బయట నుండి టిడిపి , కాంగ్రెస్ మద్దతుతో బిజెపి టిక్కెట్‌పై పోటీ చేయాలని ఎంపి మొదట అనుకున్నారు. ఈ ప్లాన్‌కు బీజేపీ అగ్రనాయకత్వం నుంచి గ్రీన్ సిగ్నల్ వచ్చేందుకు ఆయన కొన్ని ప్రయత్నాలు చేశారు. రఘురామరాజుకు బీజేపీ స్థానిక నేతలు గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇవ్వగా. జాతీయ నాయకత్వం గత వారం రోజులుగా యూపీ ఎన్నికలతో బిజీగా ఉంటూ గుజరాత్ ఎన్నికలకు సమాయత్తమవుతోంది.
ఈ ఏడాది జరగనున్న అధ్యక్ష, ఉపాధ్యక్ష ఎన్నికలతో పార్టీ కూడా బిజీగా మారనుంది. బిజెపి ఈ బిజీ షెడ్యూల్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని, రఘురామకృష్ణంరాజుకు రాజీనామా చేసి తిరిగి ఎన్నిక కావాలనే ఆలోచనను విరమించుకోవాలని అగ్రనేతలు సూచించినట్లు సమాచారం. అందుకు తగ్గట్టుగానే నరసాపురం ఎంపీ పదవికి రాజీనామా సమస్యకు తెరపడింది. 2019లో పార్లమెంట్‌కు ఎన్నికైన కొద్దిరోజులకే అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్‌కు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా మారిన ఎంపీ.. అప్పటి నుంచి ప్రతిపక్షాల కంటే వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్‌ని, జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వాన్ని ఎక్కువగా లక్ష్యంగా చేసుకుని విమర్శలు చేస్తున్నారు.
జగన్ మోహన్ రెడ్డి కులం, క్రైస్తవ మతం, ముఖ్యమంత్రిపై సీబీఐ కేసులపై ఆయన వ్యాఖ్యలు చేశారు. తన సొంత రాష్ట్రంలో కొన్ని కేసులు రఘురామకృష్ణంరాజు ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ, ప్రతిరోజూ లైవ్ కవరేజీతో మీడియాలో జగన్ తన విమర్శలను కొనసాగిస్తున్నాడు. రఘురామకృష్ణంరాజు ఈ టర్మ్ చివరి వరకు ఎంపీగా కొనసాగి 2024 ఎన్నికలలోపు బీజేపీలో చేరతారని. అయితే, ఆయన వచ్చే ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థిగా బరిలోకి దిగుతారా లేక శాశ్వతంగా మాజీ ఎంపీగానే మిగిలిపోతారా అనేది మాత్రం క్లారిటీ లేదు!

Previous articleసంచలనం సృష్టిస్తున్న అజిత్ కుమార్ ‘వలీమై’
Next articleమాగుంట వైసీపీని వీడనున్నారా?