రాజీనామాపై హైకోర్టు ఆశ్రయించనున్న గంటా !

విశాఖపట్నం ఉత్తర అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ టీడీపీ ఎమ్మెల్యే, మాజీ మంత్రి గంటా శ్రీనివాసరావు తన రాజీనామాపై హైకోర్టు జోక్యాన్ని ఆశ్రయించే అవకాశం ఉంది. విశాఖపట్నం స్టీల్ ప్లాంట్ ఆందోళనకు మద్దతుగా ఎమ్మెల్యే 2021లో అసెంబ్లీ స్పీకర్‌కు తన రాజీనామాను పంపారు. స్పీకర్ రాజీనామాను ఆమోదించకపోవడంతో, మాజీ మంత్రి తన రాజీనామాను ఆమోదించేలా కోర్టును ఆశ్రయించాలని యోచిస్తున్నారు.
ముందుగా 2021 ఫిబ్రవరి 6న రాజీనామా పత్రాన్ని పంపిన గంటా శ్రీనివాసరావు.. మళ్లీ ఫిబ్రవరి 12, 2021న స్పీకర్ ఫార్మాట్‌లో రాజీనామాను పంపారు. స్పీకర్ తమ్మినేని సీతారాంను కలిసి రాజీనామాను ఆమోదించాల్సిందిగా వ్యక్తిగతంగా అభ్యర్థించారు. మళ్లీ మార్చి 15, 2022న బడ్జెట్ సెషన్‌లో, మాజీ మంత్రి తన రాజీనామాను ఆమోదించాల్సిందిగా స్పీకర్‌కు రిమైండర్‌ను పంపారు. తన అభ్యర్థనలకు స్పీకర్ స్పందించకపోవడంతో, మాజీ మంత్రి తన రాజీనామాను ఆమోదించేలా స్పీకర్‌ను ఆదేశించాలని కోరుతూ హైకోర్టులో కేసు దాఖలు చేసే ప్రతిపాదనను చురుకుగా పరిశీలిస్తున్నారు.
ప్రత్యేకించి అసెంబ్లీలో కోర్టు తీర్పులపై చర్చ జరుగుతున్న నేపథ్యంలో హైకోర్టు స్పీకర్‌కు అలాంటి ఆదేశాలు ఇస్తుందో లేదో తెలియనప్పటికీ, మాజీ మంత్రి కొందరు సీనియర్ న్యాయవాదులను సంప్రదించినట్లు సమాచారం. విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ ప్రైవేటీకరణకు వ్యతిరేకంగా కార్మిక సంఘాలు చేస్తున్న ఆందోళనకు మాజీ మంత్రి మద్దతు తెలిపారు. విశాఖ ఉక్కు కర్మాగారం కోసం కార్మిక సంఘాలు చేపట్టిన ఆందోళనలో భాగంగా ఆయన ఈ ఆందోళనకు మద్దతు తెలిపారు.
గంటా శ్రీనివాసరావు 2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీ టిక్కెట్‌పై నగరం నుండి ఎన్నికైన నలుగురు ఎమ్మెల్యేలలో ఒకరు.విశాఖపట్నం దక్షిణ నియోజకవర్గానికి చెందిన మరో ఎమ్మెల్యే వాసుపల్లి గణేష్ కుమార్ పార్టీ నాయకత్వంతో విభేదించి వైసీపీతో జతకట్టారు. గంటా శ్రీనివాసరావు రాజీనామా ఆమోదం పొందితే, అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుతో సహా టీడీపీ బలం 22కి తగ్గుతుంది. వాసుపల్లి గణేష్ కుమార్‌తో పాటు, టీడీపీతో తెగతెంపులు చేసుకుని అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్‌తో జతకట్టిన చీరాల ఎమ్మెల్యే కరణం బలరామ కృష్ణమూర్తి, గుంటూరు ఎమ్మెల్యే మద్దాలి గిరిధర్, గన్నవరం ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ మోహన్‌ కూడా వైసీపీతో జతకట్టారు. గంటా శ్రీనివాసరావు రాజీనామాను స్పీకర్ ఆమోదిస్తే, మిగిలిన ముగ్గురు టీడీపీ శాసనసభ్యులు కూడా రాజీనామాలు చేసి వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ టిక్కెట్టుపై మళ్లీ ఎన్నికయ్యే అవకాశం ఉందని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. టిడిపి బలం 19 మంది సభ్యులకు తగ్గుతుంది.

Previous articleజూలై 14న రామ్ పోతినేని – లింగుస్వామి కలయికలో ‘ది వారియర్’ విడుదల
Next articleతెలంగాణలో ఉగాది తర్వాత గ్రూప్‌-వన్ నోటిఫికేషన్ విడుదలయ్యే అవకాశం!