ఏప్రిల్ 11న జగన్ కొత్త మంత్రివర్గం ప్రమాణ స్వీకారం చేయనుందా?

ఏప్రిల్ 11న మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ జరగనుందని అధికార వైఎస్సార్‌సీపీలో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది. అన్నీ సవ్యంగా జరిగితే ఏప్రిల్ 11న కొత్త మంత్రులు ప్రమాణస్వీకారం చేస్తారని అధికార వర్గాలు చెబుతున్నాయి. వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఇప్పుడు మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణపై దృష్టి పెట్టారు.
కథనాల ప్రకారం శ్రీరామనవమి తర్వాత సోమవారం వచ్చే చైత్ర శుద్ధ దశమి రోజున మంత్రివర్గ పునర్‌వ్యవస్థీకరణకు జగన్ ముహూర్తం ఫిక్స్ చేశారు. విజయవాడలోని రాజ్‌భవన్‌లో ముఖ్యమంత్రి గవర్నర్‌ బిశ్వభూషణ్‌ హరిచందన్‌తో సమావేశమై ఆయన అంగీకారం తీసుకున్న తర్వాత అధికారికంగా ధృవీకరించనున్నారు.
ఇంతకుముందు నివేదించినట్లుగా, కుల, ప్రాంతీయ సమీకరణాలను సాగించడం కోసం ప్రస్తుత క్యాబినెట్‌లోని ఇద్దరు లేదా ముగ్గురు మంత్రులను మినహాయించి,మొత్తం క్యాబినెట్‌ను జగన్ భర్తీ చేస్తారు. ప్రస్తుత కేబినెట్‌లో పాముల పుష్ప శ్రీవాణి, తానేటి వనిత, మేకతోటి సుచరిత ముగ్గురు మంత్రులతో పోలిస్తే, ఈసారి కేబినెట్‌లో ఐదుగురు మహిళా మంత్రులు ఉంటారని వర్గాల సమాచారం. న‌గ‌రి అసెంబ్లీ నియోజ‌క‌వ‌ర్గం నుంచి నటి, ఫైర్‌బ్రాండ్ ఎమ్మెల్యే ఆర్కే రోజా క్యాబినెట్‌లో చోటు కల్పించేందుకు సిద్ధమైనట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. రోజాతో పాటు చిలకలూరిపేట నుంచి విడదల రజినీ, శ్రీకాకుళం నుంచి రెడ్డి శాంతి, అనంతపురం నుంచి జొన్నలగడ్డ పద్మావతి, విశాఖ నుంచి వరుడు కళ్యాణి, ప్రకాశం నుంచి పోతుల సునీత (చివరి ఇద్దరు ఎమ్మెల్సీలు) పేర్లు కూడా మంత్రివర్గ పునర్వవస్థీకరణలో వినిపిస్తున్నాయి.
మొదటి మంత్రివర్గంలో నలుగురు రెడ్డిలు ఉన్నారు పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, బాలినేని శ్రీనివాస్ రెడ్డి,దివంగత మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి మరియు బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి. ఈసారి రోజా సహా ఐదుగురు రెడ్డిలకు జగన్ స్థానం కల్పించే అవకాశం ఉందని సమాచారం. క్యాబినెట్ పునర్వ్యవస్థీకరణలో కులం, ప్రాంతీయ సమీకరణాలను కొత్త మరియు అనుభవం యొక్క కలయికను సాధించాలని ఆయన ప్రయత్నిస్తున్నారు. జగన్‌కు ఎంపిక చేయడానికి చాలా మంది అభ్యర్థులు ఉన్నారని, అందువల్ల కొత్త మంత్రివర్గాన్ని ఏర్పాటులో లోపాలు లేకుండా చూసుకోవాలని ఆయన కోరుకుంటున్నారని వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
మంత్రి మండలి నుంచి తప్పుకునే వారితో కూడా జగన్ మాట్లాడుతున్నట్లు సమాచారం. వారికి మంచి భవిష్యత్తు ఉందని, 2024 ఎన్నికల్లో గెలిస్తే మళ్లీ ప్రభుత్వంలోకి తీసుకుంటామని ఆయన వారిని నమ్మించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. వీరికి పార్టీ కీలక బాధ్యతలు కూడా అప్పగించే యోచనలో ఉన్నారు. లోలోపల, బయట ఉన్న వారి పేర్లు ఖరారైన తర్వాత, అసమ్మతి అంశం ప్రస్తావనకు వచ్చిన తర్వాత ఆయన కొత్త మంత్రి మండలి పేర్లను ప్రకటిస్తారని వైఎస్సార్సీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleఏపీలో మార్చి 31న కొత్త జిల్లాల నోటిఫికేషన్!
Next articleజూలై 14న రామ్ పోతినేని – లింగుస్వామి కలయికలో ‘ది వారియర్’ విడుదల