న్యాయ వ్యవస్థ తన పరిమితులను దాటింది: జగన్

రాజధానికి సంబంధించిన చట్టాలను రూపొందించే సామర్థ్యం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి (శాసనసభకు) లేదంటూ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి న్యాయవ్యవస్థ హద్దులు దాటిందని అన్నారు. అమరావతి రాజధాని అంశంపై ఏపీ హైకోర్టు ఇచ్చిన ఆదేశాలను ఆయన ప్రస్తావించగా, రాజధాని అంశంపై చట్టాలు చేసే అధికారం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి లేదని కోర్టు పేర్కొంది. సీనియర్ శాసనసభ్యుడు ధర్మాన ప్రసాదరావు ప్రారంభించిన అసెంబ్లీలో గురువారం న్యాయవ్యవస్థ, శాసనమండలి హక్కులపై సవివరమైన చర్చ జరిగింది.
న్యాయస్థానం వ్యాఖ్యలపై అనుమానాలు వ్యక్తం చేస్తూ, శాసనసభకు లేకుంటే ఎవరు చట్టాలు చేస్తారని ప్రశ్నించారు. ప్రజాస్వామ్యంలో మూడు అవయవాలైన న్యాయవ్యవస్థ, శాసనసభ , కార్యనిర్వాహక వ్యవస్థ పాత్రలు హక్కులపై ఆయన అనేక తీర్పులను ఉటంకించారు. ఈ చర్చలో జగన్ మోహన్ రెడ్డి మాట్లాడుతూ.. రాజధానిపై నిర్ణయం తీసుకునే హక్కు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానిదేనని, అందులో కేంద్ర ప్రభుత్వానికి ఎలాంటి పాత్ర లేదని కేంద్ర ప్రభుత్వం పలు సందర్భాల్లో లిఖితపూర్వకంగా ఇచ్చిందని అన్నారు. ఈ విషయాన్ని కేంద్ర ప్రభుత్వం పలు సందర్భాల్లో మౌఖికంగానూ, లిఖిత పూర్వకంగానూ అంగీకరించిందని, శాసనసభ హక్కును హైకోర్టు ఎలా కాలరాయగలదని ఆయన అన్నారు.
29 గ్రామాలు, 54 వేల ఎకరాల భూమిని అభివృద్ధి చేయడమే కాకుండా రాష్ట్రంలోని ప్రతి గ్రామాన్ని, ప్రతి ఎకరాన్ని అభివృద్ధి చేయడమే తమ ప్రభుత్వ ప్రాధాన్యత అని ముఖ్యమంత్రి అన్నారు. ఏ ప్రాంతాన్ని విస్మరించరాదని, ప్రతి ప్రాంతాన్ని అభివృద్ధి చేసేందుకు తమ ప్రభుత్వం కృషి చేస్తుందన్నారు. 30 రోజుల్లో మౌలిక సదుపాయాలను అభివృద్ధి చేయాలని, ఆరు నెలల్లో రాజధాని నగరాన్ని నిర్మించాలని కోర్టు ఆదేశించడాన్ని కూడా ఆయన తప్పుబట్టారు. ఏ నగరాన్ని ఆరు నెలల్లో నిర్మించలేదని, ఆరేళ్లలో కూడా నిర్మించలేదన్నారు. ఒక నగరాన్ని నిర్మించడానికి దశాబ్దాలు పడుతుందని, కొన్ని సందర్భాల్లో శతాబ్దాలు పట్టిందని ఆయన తెలిపారు.

Previous articleయావత్​ సినీ ప్రపంచం ఎంతగానో ఎదురుచూసిన ‘ఆర్ఆర్​ఆర్’​.. రివ్యూ చదివేయండి.
Next articleRitu