జగన్ మంత్రివర్గంలో చేరేందుకు మేకపాటి కుటుంబం నిరాకరించిందా?

పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి దివంగత మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి కుటుంబ సభ్యులను, గౌతమ్‌రెడ్డి భార్యను కొత్త మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి భావించారు. ఈ విషయమై గౌతమ్‌రెడ్డి తండ్రి మేకపాటి రాజమోహన్‌రెడ్డితో కూడా చర్చలు జరిపారు. గౌతమ్‌రెడ్డి భార్యను కేబినెట్‌లోకి తీసుకుని ఉప ఎన్నికలకు ఆమెను వైసిపి పార్టీ అభ్యర్థిగా నిలబెట్టాలని జగన్ మోహన్ రెడ్డి భావించారు. కుటుంబసభ్యులు మొదట ఈ ప్రతిపాదనను స్వాగతించారు, కానీ గౌతమ్ రెడ్డి భార్యకు రాజకీయాలపై ఆసక్తి లేకపోవడంతో తిరస్కరించారు. గౌతమ్ రెడ్డి భార్య తన పిల్లలను తీర్చిదిద్దడంలో ఎక్కువ ఆసక్తి చూపుతుందని, ఆమె తన భర్త రాజకీయ బాధ్యతలను స్వీకరించడానికి సిద్ధంగా లేదని సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
రాజమోహన్ రెడ్డి కూడా తన కోడలును ప్రజాజీవితంలోకి తీసుకురావడానికి లేదా ఆమెపై ఒత్తిడి తీసుకురావడానికి ఆసక్తి చూపలేదు. ఈ నిర్ణయాన్ని కుటుంబ సభ్యులు జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి ఇప్పటికే తెలియజేశారు. దీంతో కేబినెట్‌లో అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌ను కూడా మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించే యోచనలో ఉన్న జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిని నెల్లూరు జిల్లాలో కొత్తవారికి అవకాశం ఇవ్వాలని భావిస్తున్నట్టు తెలుస్తోంది.
నెల్లూరులో జగన్ మోహన్ రెడ్డి విధేయులైన కాకాణి గోవర్ధన్ రెడ్డి, కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డిలకే మొగ్గు చూపుతున్నారు. రాజకీయాల్లో కోటంరెడ్డి షార్ట్‌టెంపర్‌గా పరిగణించబడుతున్నప్పటికీ, ఏపీ అసెంబ్లీ ప్రివిలేజెస్ కమిటీకి నేతృత్వం వహిస్తున్న కాకాణి వైపు ముఖ్యమంత్రి మొగ్గు చూపుతున్నారని అంటున్నారు. అయితే, ఇదంతా తాడేపల్లిలోని ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం చుట్టుపక్కల వారు, ముఖ్యమంత్రికి సన్నిహితులుగా ఉన్న వారి ఊహాగానాలు మాత్రమే. ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్రెడ్డి మనసులో ఏముందో తెలిసి అవకాశం లేదంటున్నారు. కోటంరెడ్డి, కాకాణి గోవర్ధన్ రెడ్డి లో ఎవరికి మంత్రి పదవి లభిస్తుందో చూడాలి!

Previous articleముద్రగడకు రాజ్యసభ సీటు జగన్ ఆఫర్ చేశారా?
Next articleయావత్​ సినీ ప్రపంచం ఎంతగానో ఎదురుచూసిన ‘ఆర్ఆర్​ఆర్’​.. రివ్యూ చదివేయండి.