ఏపీలో పెగాసస్ ప్రకంపనలు వెనుక ఉన్నదెవరు ?

పెగాసస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌పై పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ చేసిన వ్యాఖ్యలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సంచలనం సృష్టిస్తున్నాయి. బెంగాల్ అసెంబ్లీలో మమత ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను కొనుగోలు చేయడానికి నిరాకరించారని, అప్పటి చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని ఏపీ ప్రభుత్వం పెగాసస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ కొనుగోలు చేసిందని మమతాబెనర్జీ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.
టీడీపీని కార్నర్ చేసేందుకు వైసీపీ తన మీడియాను,సోషల్ మీడియాను ఉపయోగించుకుని వ్యతిరేక ప్రచారం చేస్తోంది. పెగాసస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను టీడీపీ కొనుగోలు చేయలేదని ఈ విషయంపై డాక్యుమెంట్ ఆధారాలతో ముందుకు వచ్చింది.
జూలై 2021లో, కర్నూలు జిల్లాకు చెందిన కోనేరు నాగేంద్ర ప్రసాద్ అనే కార్యకర్త ఏపీ ప్రభుత్వం పెగాసస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను కొనుగోలు చేయడంపై సమాచారం కోరుతూ RTI కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. ఆగస్టు 2021లో, అడ్మినిస్ట్రేషన్ మరియు పబ్లిక్ ఇన్ఫర్మేషన్ కోసం డిప్యూటీ ఇన్‌స్పెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ అటువంటి కొనుగోలు ఎప్పుడూ జరగలేదని బదులిచ్చారు.
మమత వ్యాఖ్యలపై అంతకుముందు టీడీపీ నేత నారా లోకేష్ స్పందించారు. అతను మమత ప్రకటనలను తిప్పికొట్టాడు.ఆమెకు తప్పుడు సమాచారం ఉండవచ్చు. అలా కొనుగోలు చేస్తే ప్రస్తుత రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వద్ద రికార్డు ఉంటుందని, వివరాలను వెల్లడించాలని ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని ఆయన కోరారు.వివరాలు బయటకు రాకుండా తాము ఎలా అవుతామని ప్రభుత్వంలో ఉన్నది వైసీపీ వారేనని తాము ఆపడం ఏమిటని ప్రశ్నించారు.
వైసీపీ తన ప్రధాన ప్రతిపక్షాలను నిర్దాక్షిణ్యంగా టార్గెట్ చేయగా టీడీపీ డిఫెన్స్‌లో పడిపోయింది,అధికార వైసీపీ పార్టీ తన సోషల్ మీడియా సెల్‌ను ఉపయోగించి ప్రచారం చేస్తోంది. వైసిపి ప్రచారాన్ని తిప్పికొట్టేందుకు టిడిపి ఆధారాలతో సహా బయట పెట్టింది. పెగాసస్ వ్యవహారంపై తీవ్ర దుమారం దుమారం రేగినప్పుడు మమత దీని ఎందుకు ప్రస్తావించలేదు నాడు చంద్రబాబు పేరు ఎందుకు ప్రస్తావించలేదని పలువురు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.
మూడో కూటమి జతకట్టేందుకు చంద్రబాబు ముందుకు రాకపోవడమే మమత ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు వ్యాఖ్యలు చేశారని, దీని వెనక రాజకీయ సలహాదారుడు ప్రశాంత్ కిశోర్ ఉన్నారని ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి.

Previous articleTeam RRR at Dubai press conference
Next articleNBK107 సినిమాకు తిరుమల శ్రీవారి ఆశీస్సులు