రోజా కు మంత్రి పదవి లేనట్లేనా ?

రాష్ట్ర మంత్రివర్గ పునర్‌వ్యవస్థీకరణ సమయంలో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి కేబినెట్‌ సీనియర్‌ సహచరుడు పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డిని కొనసాగించే అవకాశం ఉందని గత కొన్ని రోజులుగా ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. ఈ ఊహాగానాలు నిజమైతే, ఫైర్‌బ్రాండ్ రాజకీయ నాయకురాలు
నగరి ఎమ్మెల్యే ఆర్‌కె రోజా మంత్రి పదవి అవకాశాలను ఇది ఖచ్చితంగా దెబ్బతీస్తుంది. ఈసారి మంత్రివర్గంలోకి వస్తానని ఆమె కొంతకాలంగా గట్టి ఆశతో ఉన్నారు. 2019 మేలో వైఎస్‌ఆర్‌సి ప్రభుత్వం ఏర్పడిన తర్వాత, రోజా పార్టీలో చురుకైన పాత్ర పోషిస్తున్నందున ఆమెకు ఖచ్చితంగా క్యాబినెట్ బెర్త్ లభిస్తుందని అందరూ ఊహించారు.
కానీ జగన్ ఆమెను పట్టించుకోకుండా చిత్తూరులోని పుంగనూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డికి స్థానం కల్పించారు.
రోజా కూడా రెడ్డి, అదే చిత్తూరు జిల్లా నుంచి ఒకే జిల్లాకు చెందిన ఇద్దరు రెడ్డిలకు స్థానం కల్పించే అవకాశం లేకపోవడంతో జగన్ ఆమెను మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోలేకపోయారు. ఆమెకు ఏపీ ఇండస్ట్రియల్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ కార్పొరేషన్ చైర్మన్ పదవిని కేబినెట్ ర్యాంక్ ఇచ్చారు, అయితే అది కేవలం రెండేళ్లు మాత్రమే.
పెద్దిరెడ్డిని కేబినెట్‌లో కొనసాగించాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి భావిస్తే రోజాకు మరోసారి మంత్రి పదవి ఛాన్స్ పోతుంది. పైగా, నగరి నియోజకవర్గంలో పెద్దిరెడ్డి జోక్యాన్ని ఆమె సహించడం లేదు. పెద్దిరెడ్డి కేబినెట్‌లో కొనసాగితే, వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలవడం ఆమెకు కష్టమే.
పెద్దిరెడ్డి కొనసాగడం చిత్తూరు నుంచి మరో రెడ్డి – భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి అవకాశాలపై కూడా ప్రభావం చూపుతుంది. ప్రస్తుతం జగన్ క్యాబినెట్‌లో నలుగురు రెడ్డిలు మాత్రమే ఉన్నారు, ఈసారి కూడా అదే సంఖ్యను ఆయన కొనసాగించవచ్చు. మరణించిన మంత్రి మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి స్థానంలో భార్య శ్రీ కీర్తి లేదా అతని మామ చంద్రశేఖర్ రెడ్డికి కేబినెట్ బెర్త్ జగన్ ఆఫర్ చేసే అవకాశం ఉంది.
కాకాణి గోవర్ధన్‌రెడ్డి, నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్‌రెడ్డి, ప్రతాప్‌కుమార్‌రెడ్డి వంటి వారు కూడా బెర్త్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్నప్పటికీ నెల్లూరు నుంచి మరో రెడ్డికి ఛాన్స్‌ లేదు.
ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌రెడ్డిని కూడా కొనసాగించాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ భావిస్తే కేబినెట్‌లో మరో రెడ్డికి మాత్రమే అవకాశం ఉంటుంది.
ప్రకాశం నుంచి బాలినేని శ్రీనివాస్‌రెడ్డి మంత్రివర్గంలో కొనసాగవచ్చు. లేని పక్షంలో అనంతపురం లేదా గుంటూరు నుంచి మరో రెడ్డికి వెళ్లే అవకాశం ఉందని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు.

Previous articleZEE 5 ఒరిజినల్ వెబ్ సిరీస్ లో హీరో  సుశాంత్..
Next articleమాజీ అధికారులకు ప్రభుత్వ కీలక సమాచారాన్ని లీక్ చేస్తున్నారా?