ప్రైవేట్ సంస్థలకు ఏపీలో ఆన్‌లైన్ సినిమా టికెట్ల టెండర్లు?

మొన్నటి వరకు, థియేటర్లలో ప్రైవేట్ వ్యక్తుల ప్రమేయం లేకుండా ఆన్‌లైన్ సినిమా టిక్కెట్ల విక్రయ వ్యవస్థను ప్రభుత్వం స్వాధీనం చేసుకుంటుందని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం గతంలో ప్రకటించింది.ఈ మేరకు నవంబర్‌లో ఆర్డినెన్స్‌ జారీ చేసి, గత అసెంబ్లీ సమావేశాల్లో రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో ఈ మేరకు చట్టాన్ని ఆమోదించారు.
ఆంధ్ర ప్రదేశ్ సినిమాస్ (నియంత్రణ) (సవరణ) బిల్లు 2021, రాష్ట్ర ప్రభుత్వంచే నిర్వహించబడే ఆన్‌లైన్ మూవీ టికెటింగ్ వ్యవస్థకు మార్గం సుగమం చేసింది.పన్ను ఎగవేతలకు చెక్‌ పెట్టేందుకు ఏపీ స్టేట్‌ రోడ్‌ ట్రాన్స్‌పోర్ట్‌ కార్పొరేషన్‌ (ఏపీఎస్‌ఆర్‌టీసీ), ఇండియన్‌ రైల్వే ఆన్‌లైన్‌ టికెటింగ్‌ సిస్టమ్‌ తరహాలో పారదర్శకంగా ఆన్‌లైన్‌ టికెటింగ్‌ విధానాన్ని ప్రవేశపెట్టాలని నిర్ణయించినట్లు ప్రభుత్వం అసెంబ్లీలో వెల్లడించింది.
పన్ను ఎగవేతలను అరికట్టేందుకు, ఎలాంటి అవకతవకలకు తావులేకుండా సకాలంలో పన్నులు వసూలు చేసేందుకు వీలుగా ఆన్‌లైన్ బుకింగ్ విధానాన్ని ఏపీ ఫిల్మ్, థియేటర్, టెలివిజన్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ ప్రత్యేక చెల్లింపు గేట్‌వేతో నిర్వహిస్తుందని రాష్ట్ర సినిమాటోగ్రఫీ మంత్రి పేర్ని నాని ప్రకటించారు.
అయితే థియేటర్లలో ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్ విధానాన్ని నిర్వహించడానికి ప్రభుత్వం ప్రైవేట్ పార్టీల నుండి టెండర్లు పిలిచినట్లు మంత్రి గురువారం ప్రకటించారు.”మేము రెండు కంపెనీల నుండి టెండర్లను స్వీకరించాము, అతి త్వరలో, సిస్టమ్ అమలులోకి వస్తుందని,” మంత్రి పేర్ని నాని తెలిపారు.
సినిమా టిక్కెట్ల విధానాన్ని ప్రయివేటు సంస్థలు నిర్వహిస్తుంటే ప్రభుత్వం ఎందుకు ఇంత హంగామా చేసిందని ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. Book my show.com వంటి కొన్ని ప్రైవేట్ సంస్థలు ఇప్పటికే ఈ వ్యాపారాన్ని నిర్వహిస్తున్నాయి.
ఈ సంస్థలతో ప్రభుత్వం నేరుగా అవగాహన కుదుర్చుకుని ఉండాలి. పూర్తిగా ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలైన ఏపీ స్టేట్‌ రోడ్‌ ట్రాన్స్‌పోర్ట్‌ కార్పొరేషన్‌ (ఏపీఎస్‌ఆర్‌టీసీ), ఇండియన్‌ రైల్వేల తరహాలో APFTTDC ద్వారా ఈ వ్యవస్థ నడుస్తుందని ఎందుకు చెప్పింది?
ఇంతలో, మార్చి 25న విడుదల కానున్న ఆర్ ఆర్ ఆర్ చిత్ర నిర్మాతలు మొదటి వారంలో కాకుండా, విడుదలైన మొదటి 10 రోజుల పాటు అధిక ధరలకు టిక్కెట్లను విక్రయించడానికి ప్రభుత్వం అనుమతిని మంజూరు చేసినట్లు మంత్రి పేర్ని నాని ప్రకటించారు.
ఆర్టిస్టులకు ఇచ్చే పారితోషికం మినహా 100 కోట్ల రూపాయల కంటే ఎక్కువ బడ్జెట్ ఉన్న సినిమాలకు ప్రత్యేక రేట్లు వర్తిస్తాయని ప్రభుత్వం తాజా ఉత్తర్వుల ప్రకారం ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆయన తెలిపారు.
ఆర్ ఆర్ ఆర్ చిత్ర నిర్మాతలు ప్రత్యేక టిక్కెట్ ధరల కోసం ప్రభుత్వానికి దరఖాస్తు చేసుకున్నారు మరియు కమిటీ దరఖాస్తును పరిశీలించింది. మొదటి 10 రోజులకు పెంచిన టిక్కెట్‌లకు అనుమతి ఇస్తాం అని మంత్రి పేర్ని నాని అన్నారు.

Previous articleనాని హీరోగా  `అంటే సుందరానికి` చిత్రంలో `జీరోత్ లుక్`
Next articleఎంపీ సీట్లను గెలుచుకోవడమే లక్ష్యంగా బీజేపీ ” ఆపరేషన్ 17″ !