రాజీనామాను ఆమోదించాలంటూ స్పీకర్ కు గంటా లేఖ !

ఏడాదికి పైగా మౌనం వహించిన ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ మంత్రి, విశాఖపట్నం (ఉత్తర) అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన తెలుగుదేశం పార్టీ సీనియర్ శాసనసభ్యుడు గంటా శ్రీనివాసరావు తన అసెంబ్లీ సభ్యత్వాన్ని వదులుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉన్నానని పునరుద్ఘాటించారు.
సోమవారం స్పీకర్ తమ్మినేని సీతారాంకు రాసిన తాజా లేఖలో గంటా తన రాజీనామాను వెంటనే ఆమోదించాలని అభ్యర్థించారు. ఏడాదికి పైగా స్పీకర్ తన రాజీనామా లేఖపై నిర్ణయం తీసుకోకపోవడం పట్ల విచారం వ్యక్తం చేశారు.
విశాఖపట్నం స్టీల్ ప్లాంట్‌ను ప్రైవేటీకరించాలన్న కేంద్రం నిర్ణయానికి నిరసనగా 12 ఫిబ్రవరి 2021న టీడీపీ శాసనసభ్యుడు గంటా శ్రీనివాసరావు స్పీకర్ ఫార్మాట్‌లో తన అసెంబ్లీ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేశారు. ఏడాది గడిచినా నా రాజీనామా లేఖను ఆమోదించకపోవడం దురదృష్టకరమని ఆయన అన్నారు.
విశాఖ ఉక్కు కర్మాగారం కార్మికులు, నిర్వాసితులు ఏడాది కాలంగా పోరాడుతున్నప్పటికీ కేంద్ర ప్రభుత్వం, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉదాసీన వైఖరి పట్ల తీవ్ర వేదనకు గురవుతున్నట్లు గంటా తెలిపారు. విశాఖ ఉక్కు కర్మాగారం కోసం ఎలాంటి త్యాగాలకైనా సిద్ధమని ఆయన అన్నారు. విశాఖ ఉక్కు కర్మాగారాన్ని ప్రైవేటీకరించిన వెంటనే తన రాజీనామాను ఆమోదించవచ్చని గంటా తన మునుపటి లేఖలో స్పీకర్‌కు సూచించడం ఆసక్తికరం.
ఇప్పటివరకు, ప్రైవేటీకరణ ప్రక్రియ ముందుకు సాగలేదు, ప్రైవేటీకరణ ప్రక్రియను చేపట్టడానికి ఆసక్తిని తెలియజేయాలని కన్సల్టెంట్లను కేంద్రం ఇటీవల కోరింది.
విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ పరిరక్షణకు రాజకీయేతర జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీని ఏర్పాటు చేసి ప్రైవేటీకరించకుండా చూస్తామని మాజీ మంత్రి కూడా గతంలో ప్రకటించారు. విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ కార్మికులకు సంఘీభావంగా పార్టీలకతీతంగా ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు రాజీనామా చేయాలని పిలుపునిచ్చారు.

Previous articleSonuu Thakur
Next articleStand Up Rahul Movie Press Meet