జాతీయ స్థాయిలో వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రాధాన్యత పెరగనున్నదా ?

వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రాధాన్యత మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది. త్వరలో జరగనున్న రాష్ట్రపతి ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఇప్పుడు వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ని బీజేపీ సహకారం కోరే అవకాశం ఉంది. ఒడిశాలోని బిజూ జనతాదళ్‌, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్సార్‌సీపీ రెండు పార్టీల మద్దతును బీజేపీ కోరే అవకాశం ఉంది.
బీజేపీ ఇటీవల ఇటీవల జరిగిన ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో నాలుగింటిని గెలుచుకున్నప్పటికీ, బీజేపీ ఎమ్మెల్యేల బలం వాస్తవానికి తగ్గింది. రాష్ట్రపతి ఎన్నికలలో దాని ఓట్ల శాతం 49.9 శాతం నుండి 48.8 శాతానికి తగ్గింది. ఎన్డీఏ అభ్యర్థి (బీజేపీ) ఎన్నిక కావడానికి కేవలం 0.2 శాతం ఓట్లు మాత్రమే అవసరం అయిన బీజేపీకి ఇప్పుడు 1.12 శాతం ఓట్లు అవసరం. ఆ విధంగా, గెలుపోటములు ఉన్నప్పటికీ ఇతర పార్టీలపై బీజేపీ ఆధారపడాల్సిన అవసరం ఉన్నది
ఒక్క యూపీలోనే బీజేపీ, దాని మిత్రపక్షాలు దాదాపు 50 సీట్లు కోల్పోయాయి. గత అసెంబ్లీలో ఎన్డీయేకు 323 సీట్లు వచ్చాయి. 273కి తగ్గింది.రాష్ట్రపతి ఎన్నికకు ఒక్కో ఎమ్మెల్యే ఓటు విలువ 208. ఇలా 10400 ఓట్లు తగ్గాయి. ఉత్తరాఖండ్‌లో బీజేపీ బలం 56 నుంచి 47కి తగ్గగా ఓట్ల విలువ 560 ఓట్లకు పడిపోయింది. మణిపూర్‌లో, ఇది 36 నుండి 32కి పడిపోయింది, తద్వారా 72 ఎలక్టోరల్ కాలేజీ ఓట్లు కోల్పోయాయి. గోవాలో, ఇతర రాష్ట్రంలో బీజేపీ బలం 28 నుంచి 20కి పడిపోయింది. ఎలక్టోరల్ కాలేజీ ఓట్ల విలువ మొత్తం నష్టం 160. ఈ విధంగా, ఎన్నికలకు ముందు 1712 లోటుతో పోలిస్తే మొత్తం కొరత 11,208.
అందుకే, బీజేపీ నాయకత్వం వైఎస్సార్‌సీపీ, బీజేపీల మద్దతు కోరే అవకాశం ఉంది. ఏపీలో ఒక్కో ఎమ్మెల్యే ఓటు విలువ 159 కాగా, ఒడిశాలో 149. ఎంపీ ఓటు విలువ 708. బీజేపీకి ఇవి సరిపోతాయి. ఈ ప్రాంతీయ పార్టీలతో బీజేపీ నాయకత్వం ఇప్పటికే చర్చలు జరుపుతోంది. కాబట్టి జాతీయ స్థాయిలో వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రాధాన్యత పెరగడం ఖాయం.

Previous articleCelebrating MASSive Director Megopichand’s Birthday on sets.
Next articleCelebrate the magic of Indian Cinema with RRR Movie from March 25th