బీజేపీని వీడే యోచనలో సుజనాచౌదరి ?

టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబుకు అత్యంత సన్నిహితుడు, రాజ్యసభ ఎంపీ సుజనా చౌదరి మళ్లీ టీడీపీలోకి వెళ్లే యోచనలో ఉన్నారా ? పసుపు కండువా కప్పుకునేందుకు సిద్ధమవుతున్నారా ? ఈ ఏడాది జూన్‌లో రాజ్యసభ పదవీకాలం ముగియడంతో ఆయన మళ్లీ టీడీపీలో చేరే అవకాశం ఉందని విశ్వసనీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో బీజేపీకి తగిన సంఖ్యాబలం లేనందున ఆయనను మళ్లీ రాజ్యసభకు నామినేట్ చేసే అవకాశం లేదు. రాజ్యసభ సీటు కోసం బీజేపీ అభ్యర్థులు చాలా క్యూలో ఉన్నందున ఇతర రాష్ట్రాల నుంచి ఆయనను నామినేట్ చేయడం సాధ్యం కాదు. అలాగే, సుజనాకు ప్రజలతో సంబంధాలు లేవని, ఆంధ్రప్రదేశ్ లో బీజేపీ తన పనితీరును మెరుగుపరచు కోలేక పోతుందని భావిస్తున్నారు.దీంతో బీజేపీ ఆయనను మళ్లీ రాజ్యసభకు నామినేట్ చేసే అవకాశం లేదు.
సుజనా ఇన్నాళ్లూ బీజేపీలో కొనసాగడానికి మనీలాండరింగ్ కేసులు కూడా ఒక కారణమని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. బీజేపీ తన పట్ల వ్యవహరిస్తున్న తీరుపై ఆయన అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. పార్టీ ఆయనకు ఎలాంటి ప్రాధాన్యత ఇవ్వలేదు. అందుకే ఆయన పదవీకాలం పూర్తికాగానే టీడీపీలో చేరే యోచనలో ఉన్నట్లు సమాచారం.
2024 ఎన్నికల్లో టీడీపీ, బీజేపీలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు చంద్రబాబు నాయుడు సుజనా బాధ్యతలు తీసుకున్నారని కొందరు రాజకీయ పరిశీలకులు భావిస్తున్నారు. అయితే ఆయన చేసిన ప్రయత్నాలన్నీ విఫలమయ్యాయి, ఎందుకంటే టీడీపీతో చేతులు కలపకూడదని బీజేపీ గట్టిగానే నిర్ణయించుకుంది.నిజానికి టీడీపీని పూర్తిగా దెబ్బతీసినప్పుడే ఆంధ్రప్రదేశ్ లో ఎదగగలమని బీజేపీ భావిస్తోంది. అందుకే, సుజనా ఇప్పుడు బీజేపీలో ఉండడానికి కారణం లేదు. అందుకే ఆయన ఈ జూన్, జూలైలో టీడీపీలో చేరే అవకాశం ఉందని ఆయన సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇది నిజం అవుతుందో ? లేదో? వేచి చూడాలి.

Previous articleజగన్ క్యాబినెట్ లోకి గ్రంధి శ్రీనివాస్?
Next articleముందస్తు ఎన్నికలు టిఆర్ఎస్ కు ముప్పే ?