జగన్ క్యాబినెట్ లోకి గ్రంధి శ్రీనివాస్?

త్వరలో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి మంత్రివర్గ విస్తరణ చేపట్టనున్నారని ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి. మంత్రివర్గ విస్తరణ లో నూతనంగా మంత్రివర్గంలో జగన్ ఎవరిని తీసుకుంటారు? అదృష్టవంతులు ఎవరని వైసిపి వర్గాలుచర్చించుకుంటున్నాయి.
ఇక ఆలస్యం చేయకుండా కసరత్తు పూర్తి చేసి ఊహాగానాలకు స్వస్తి పలకాలని ముఖ్యమంత్రి సంకల్పించినట్లు స్పష్టమవుతోంది.
వాస్తవానికి, జగన్ మోహన్ రెడ్డి జూన్ 2019 లో తన మంత్రి వర్గాన్ని ఏర్పాటు చేసినప్పుడు, రెండున్నరేళ్ల తర్వాత మొత్తం మంత్రివర్గాన్ని మారుస్తానని హామీ ఇచ్చారు. తాను 100 శాతం భర్తీకి వెళ్తానని, అయితే మూడేళ్ల తర్వాత ఇప్పుడు పరిస్థితులు భిన్నంగా కనిపిస్తున్నాయని అన్నారు. కేబినెట్‌లో తన ఎన్నికల బృందంగా ఉండడంతో కొంతమందిని తొలగించి కొత్త ముఖానికి అవకాశం ఇవ్వాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
ఇదిలా ఉండగా, 2019 ఎన్నికల్లో భీమవరంలో జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్‌ను ఓడించిన గ్రంధి శ్రీనివాస్ తన మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోవాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించుకున్నట్టు వైసిపి వర్గాలు చెబుతున్నాయి. వాస్తవానికి విశాఖపట్నంలోని గాజువాక, పశ్చిమగోదావరి జిల్లా భీమవరం రెండు చోట్లా పవన్ కళ్యాణ్ ఓడిపోయారు.
శ్రీనివాస్ భీమవరం నుంచి మూడుసార్లు శాసనసభ్యుడిగా ఎన్నికయ్యారు. 2004లో తొలిసారిగా కాంగ్రెస్‌ తరపున గెలిచిన ఆయన 2014, 2019లో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ అభ్యర్థిగా గెలిచారు. 2009లో ప్రజారాజ్యం పార్టీలో చేరిన శ్రీనివాస్ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే అవకాశం కోల్పోయారు. ఆ తర్వాత వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌లో చేరి 2014 నుంచి వరుసగా రెండు ఎన్నికల్లో విజయం సాధించారు. 2019లో పవన్ కళ్యాణ్‌పై 8,357 ఓట్ల తేడాతో విజయం సాధించారు.
శ్రీనివాస్‌ను కేబినెట్‌లోకి తీసుకోవడంతోపాటు ఆళ్ల నానిని పార్టీ పనులకు పంపేందుకు ముఖ్యమంత్రి సానుకూలంగా ఉన్నట్లు సమాచారం. ప్రస్తుతం ఉప ముఖ్యమంత్రిగా ఆళ్ల నాని వైద్య, ఆరోగ్య శాఖలను నిర్వహిస్తున్నారు.

Previous articleబీజేపీ విజయంపై మౌనం వహించిన పవన్, చంద్రబాబులు !
Next articleబీజేపీని వీడే యోచనలో సుజనాచౌదరి ?