అనంతపురం రాజకీయాల్లోకి మరో ఖాకీ?

అనంతపురంలో రాజకీయాల్లోకి పోలీసులు రావడం కొత్తేమీ కాదు. గతంలో కూడా, ప్రముఖ పోలీసులు ఖాదీ కోసం ఖాకీలను తొలగించి రాజకీయ పాత్రలు ధరించారు. గోరంట్ల మాధవ్, ఇక్బాల్ తర్వాత అనంతపురం జిల్లాకు చెందిన మరో పోలీసు అధికారి రాజకీయాల్లోకి వచ్చే యోచనలో ఉన్నట్లు సమాచారం. ఇప్పటికే ఆయన రాజకీయ ఎత్తుగడలు మొదలుపెట్టారు.
ప్రస్తుతం అనంతపురం జిల్లాలో పనిచేస్తున్న ఒక సిఐ రాజకీయంగా రావడానికి కసరత్తు ప్రారంభించాడు.
పోలీసు ఉద్యోగానికి స్వస్తి చెప్పి రాజకీయాల్లోకి రావాలనుకుంటున్నాడు. ప్రజలకు చేరువయ్యేందుకు ఆయన జిల్లాలో అనేక సేవా కార్యక్రమాలను ప్రారంభించినట్లు సమాచారం. ఇదిలా ఉండగా జిల్లాలో ఆయన కార్యకలాపాలపై రాజకీయ వర్గాలు,పోలీసు ఉన్నతాధికారులు నివేదికలు కోరినట్లు సమాచారం.
నిజానికి ఇదంతా గోరంత మాధవ్‌తోనే మొదలైంది. అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన పోలీసు సిఐ అయిన గోరంట్ల జెసి సోదరులపై దాడి చేసి, రాజకీయంగా శక్తివంతమైన జెసి సోదరులకు ధైర్యం చెబుతూ ప్రముఖంగా మీసాలు తిప్పారు. పోలీసు అధికారుల సంఘంలో అగ్రనేతగా కూడా ఉన్నారు. ఆ తర్వాత వైఎస్‌ఆర్‌సీపీలో చేరి హిందూపురం ఎంపీగా ఎన్నికయ్యారు.
మరో సీనియర్ పోలీసు అధికారి ఇక్బాల్ కూడా ఉద్యోగ విరమణ తర్వాత రాజకీయాల్లోకి వచ్చారు. వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరిన ఆయన ఆ తర్వాత ఎమ్మెల్సీ అయ్యారు. ఈ ఇద్దరు పోలీసు అధికారులు రాజకీయాల్లోకి రావడంతో, మరికొందరు పోలీసు అధికారులు ఇప్పుడు రాజకీయాల్లోకి రావడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. అయితే ఈ సీఐ ఇప్పటికే గ్రౌండ్ వర్క్ ప్రారంభించినట్లు సమాచారం. మరి ఈ అధికారి పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో వేచి చూద్దాం.

Previous articleఉద్యోగ నోటిఫికేషన్ పై పీకే సలహా కేసీఆర్ విన్నారా?
Next articleరాధే శ్యామ్ రివ్యూ