ఉద్యోగ నోటిఫికేషన్ పై పీకే సలహా కేసీఆర్ విన్నారా?

ఎట్టకేలకు రాష్ట్రంలో 91142 ఖాళీలు ఉన్నాయని, 80039 పోస్టులకు వెంటనే నోటిఫికేషన్ విడుదల చేస్తామని తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ ప్రకటించారు. గ్రూప్ 1 పోస్టులకు తొలిసారిగా నోటిఫికేషన్ విడుదల చేయనున్నట్టు కేసీఆర్ ప్రకటించారు. 11103 మంది కాంట్రాక్టు ఉద్యోగులను రెగ్యులరైజ్ చేస్తామని ప్రకటించారు.
పోల్ మాంత్రికుడు ప్రశాంత్ కిషోర్ సలహా మేరకే ఈ ప్రకటన వెలువడిందని ప్రముఖ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు కల్పించడంలో విఫలమవడమే తెలంగాణలో కేసీఆర్‌పై అసంతృప్తికి కారణమని ప్రశాంత్ కిషోర్ కేసీఆర్‌తో చెప్పినట్లు సమాచారం. నిరుద్యోగ సమస్యతో యువత టీఆర్‌ఎస్‌కు పూర్తిగా దూరమయ్యారని సర్వే నివేదికలు వెల్లడిస్తున్నాయి.
నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసిన వెంటనే 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు కేసీఆర్ సన్నాహాలు ప్రారంభిస్తారనే సూచనగా కనిపిస్తుంది.ఇది కేసీఆర్‌కు,టీఆర్‌ఎస్‌కు బలమైన ఎన్నికల ప్లాంక్‌గా మారవచ్చు.ఉద్యోగాల భర్తీపై ప్రతిపక్షాల ప్రచారాన్ని అడ్డుకునేందుకు ఈ ప్రకటన టీఆర్‌ఎస్‌కు కలిసివస్తుంది.నిరుద్యోగ సమస్యపై రేవంత్ రెడ్డి ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తున్నారు.
అయితే ఎన్నికలకు కేవలం ఏడాది మాత్రమే సమయం ఉంది, ప్రభుత్వం ఈ పోస్టులను భర్తీ చేయగలదా? తెలంగాణలో ముందస్తు ఎన్నికలు లేవని భావించి వచ్చే ఏడాది సెప్టెంబర్ నాటికి ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి వచ్చే అవకాశం ఉంది.అంటే ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి రాకముందే ఈ ఉద్యోగాలను భర్తీ చేయాల్సి ఉంటుంది.అంటే వచ్చే ఏడాది ఆగస్టు నాటికి ఉద్యోగాలను భర్తీ చేయాల్సి ఉంటుంది. ప్రభుత్వం ఆ పని చేయగలదా? దీనిపై కెసిఆర్ ఎలా ముందుకు వెళతాడు? ఉద్యోగాల భర్తీ ప్రకటన నిరుద్యోగుల్లో పెల్లుబికిన అసంతృప్తి చల్ల పడుతుందో లేదో చూడాలి.

Previous articleఆంధ్ర ప్రదేశ్ లో మరో రెండు కొత్త రాజకీయ పార్టీలు ?
Next articleఅనంతపురం రాజకీయాల్లోకి మరో ఖాకీ?