సంగం బ్యారేజీకి గౌతమ్ రెడ్డి పేరు

కొద్ది రోజుల క్రితం గుండెపోటుతో మరణించిన తన చిన్ననాటి మిత్రుడు, స్వర్గీయ మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి జ్ఞాపకార్థం ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి మంగళవారం అసెంబ్లీలో పెన్నా నదిపై ఉన్న సంగం బ్యారేజీకి గౌతమ్ రెడ్డి పేరు పెడతామని ప్రకటించి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచారు. ముఖ్యమంత్రి స్వయంగా తన స్నేహితుడి కోసం అసెంబ్లీలో సంతాప తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు . వ్యక్తిగత జీవితంలో మరియు రాజకీయ జీవితంలో గౌతమ్ రెడ్డి తనకు ఎంతగానో సహకరించారని గుర్తు చేసుకున్నారు. తను కాంగ్రెస్‌ను వీడి వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీని ప్రారంభించినప్పుడు గౌతమ్‌రెడ్డి రాజకీయాల్లో లేరని, అయితే తన కుటుంబానికి అండగా నిలిచారన్నారు వైఎస్ జగన్. అరడజను శాఖల మంత్రిగా జగన్ మోహన్ రెడ్డి రాష్ట్రానికి పెట్టుబడుల సమీకరణకు గౌతమ్ రెడ్డి కృషి చేశారని చెప్పారు. దుబాయ్ ఎక్స్‌పోలో పెట్టుబడులను సమీకరించే సమయంలో గౌతమ్ రెడ్డి నిరంతరం టచ్‌లో ఉన్నారని, అదే తన చివరి అసైన్‌మెంట్ అని ఆయన చెప్పారు. జగన్ మోహన్ రెడ్డి అసెంబ్లీలో తన స్నేహితుడి సంతాప తీర్మానంపై మాట్లాడి రెండు ప్రకటనలు చేశారు . మొదటిది పెన్నా నదిపై ఉన్న సంగం బ్యారేజీకి గౌతమ్ రెడ్డి పేరు పెట్టడం. రెండోది ఉదయగిరిలోని రాజమోహన్‌రెడ్డి ఇనిస్టిట్యూట్‌ ఆఫ్‌ టెక్నాలజీ అండ్‌ సైన్స్‌ను కుటుంబం కోరినట్లుగా తీసుకోవడం. గౌతమ్‌రెడ్డి తండ్రి మేకపాటి రాజమోహన్‌రెడ్డి సూచన మేరకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వ్యవసాయం, ఉద్యానవన కోర్సులను ప్రవేశపెడుతుందని ఆయన చెప్పారు.

Previous articleనిరుద్యోగులకు తీపి కబురు అందించనున్న కేసీఆర్ !
Next articleఆంధ్ర ప్రదేశ్ లో మరో రెండు కొత్త రాజకీయ పార్టీలు ?