ఎన్నికల ఎజెండాతో త్వరలో ఎమ్మెల్యేలతో జగన్ భేటీ !

2024లో జరగనున్న తదుపరి సార్వత్రిక ఎన్నికలకు పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను సిద్ధం చేసేందుకు ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి త్వరలో పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను కలిసే అవకాశం ఉంది. అయితే, మొత్తం 150 మంది ఎమ్మెల్యేలను ఒకేసారి కలుస్తారా ? లేక జిల్లాల వారీగా, పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గం వారీగా విభజిస్తారా? అనేది స్పష్టంగా తెలియరాలేదు.
2019 మేలో ఫలితాలు వెలువడిన వెంటనే ఎమ్మెల్యేలు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిని తమ నాయకుడిగా ఎన్నుకునే సమావేశం తప్ప, గెలిచిన తర్వాత ఎమ్మెల్యేలతో వైఎస్ జగన్ సమావేశం కావడం ఇదే తొలిసారి అవుతుంది. త్వరలో ఎమ్మెల్యేలను కలుస్తానని, వచ్చే రెండేళ్లు ప్రజలతో మమేకం కావాలని జగన్ ఈరోజు జరిగిన కేబినెట్ సమావేశంలో మంత్రులకు చెప్పినట్లు సమాచారం. ప్రజలను క్రమం తప్పకుండా సందర్శించాలని ఆయన మంత్రులకు సూచించారు.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో ఉన్నప్పటికీ పెన్షన్లు, అమ్మ ఒడి మరియు ఇతర పథకాలతో ప్రభుత్వం ప్రజలకు ఎలా సహాయం చేసిందో తన పార్టీ నాయకులు ప్రజలకు వివరించాలని జగన్ కోరుతున్నారు. రాష్ట్రం కోవిడ్ 19 మహమ్మారిని ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు నగదు బదిలీ పథకాలను కొనసాగించడం ఎంత ముఖ్యమో తన పార్టీ నాయకులు ప్రజలకు చెప్పాలని ఆయన కోరుతున్నారు.
పార్టీ 2019 ఎన్నికల మేనిఫెస్టోను ప్రజల్లోకి తీసుకువెళ్లాలని, ఆర్థిక ఇబ్బందులు ఉన్నప్పటికీ ప్రతి వాగ్దానాన్ని ఎలా అమలు చేస్తున్నారో వారికి వివరించాలని ముఖ్యమంత్రి కోరుతున్నారు. పార్టీ తరపున ఎన్నికైన అన్ని స్థాయిల ప్రజాప్రతినిధులు ప్రజలను పరామర్శించడం ప్రారంభించి వచ్చే ఎన్నికల వరకు వారి వెంటే ఉండాలన్నారు. ముఖ్యంగా కార్యాలయాల్లో మకాం వేసి సందర్శకులను కలవాలనుకునే ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలకు సూచించ బోతున్నారు.
రెండేళ్లు ప్రజల మధ్యలో ఉండడం అంత తేలికైన పని కాదు. సాధారణంగా ఎన్నికల సంవత్సరంలోనే నేతలు ప్రజల్లోకి వెళ్తుంటారు. మరి ఇప్పుడు జనాలను పరామర్శించడం ప్రారంభించాలని జగన్ భావిస్తున్నారని, వారిలో ఎంతమంది వెళ్లి ప్రజలకు నిజంగా అవగాహన కల్పిస్తారో చూడాలి.

Previous articleఅసెంబ్లీ సమావేశాలు ముగిసే వరకూ “ఆర్ ఆర్ ఆర్”లపై సస్పెన్షన్ వేటు!
Next articleపథకాల క్రెడిట్‌ను తీసుకోవాలను కుంటున్న కేంద్ర ప్రభుత్వం?